Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากสอบถามอัตราการกินไฟของลำโพงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากสอบถามอัตราการกินไฟของลำโพงครับ

รุ่นที่ว่าคือ eacan a200 5.1 ครับผม พอดีจะย้ายไปอยู่หอพักใน กทม กลัวมันจะกินไฟ เพราะฮีตซิ้งมันร้อนตลอดเวลาเลย จึงอยากทราบอัตราการกินไฟของลำโพงตัวนี้อ่ะครับ เป็น watt หรือ I*V ก้อได้ครับ คาใจมากเลย ชอบเปิดทิ้งทั้งวันด้วย

เปิดสุดครับ
    Last edited by sattamania; 27 Nov 2013, 14:47:15.

ช่วยด้วยค้าบ

Comment

ท่าทาง จะได้คำตอบยากครับ
      ลำโพงคอม -แอมป์ เปิดดัง -เปิดเบา ก็กินไฟไม่เท่ากันแล้วครับ

Comment

เอาเป็นว่าเปิดสุด บ้านแตกครับ รุ่นนี้ ฮี้ตซิ้งเปิดเบาดัง ก้อร้อนตลอด

Comment

ใส่ Cooling Fan เลยน้อง

Last edited by lekkiki; 27 Nov 2013, 15:35:50.

Comment

อยากรู้มากครับ อย่างอื่นพอปรับเปลี่ยนเพื่อลดค่าไฟได้ แต่ลำโพงมันชอบน่ะเนอะ ช่วยคำนวณหน่อยนะครับว่ามันกินกี่ watt กันแน่

Comment

Originally posted by sattamania View Post
              อยากรู้มากครับ อย่างอื่นพอปรับเปลี่ยนเพื่อลดค่าไฟได้ แต่ลำโพงมันชอบน่ะเนอะ ช่วยคำนวณหน่อยนะครับว่ามันกินกี่ watt กันแน่
              เครื่องวัดปริมาณการใช้ไฟฟ้า

ตัวนี้ชัวร์ แม่นยำ ราคาไม่ถึงพัน ตอบโจทย์....

Comment

สมมุติหม้อแปลงวงจร ac 18-0-18 3a (18+18=36) 36v*3a = 108 วัตต์ที่หม้อแปลงทำได้สูงสุด

มันเป็นสูตรหาวัตต์หม้อแปลง ไม่รู้ว่า วัดกับการใช้งานจริงได้ไหม

Comment

ตัววัดแบบ #7 ซื้อที่ไหนครับ

Comment

ขอบคุณครับ เด๋วลองหายืมของเพื่อนมาวัดดูครับผม ไม่รู้จะหาได้ป่าว แต่ช่วยตอบโจทย์ตอนนี้หน่อยครับ กลัวมันกินไฟ จะได้ขายทิ้งไปซื้อลำโพงกระป๋องมาใช้แทน

Comment

Originally posted by Endlesswurm View Post
                      ตัววัดแบบ #7 ซื้อที่ไหนครับ
                      ไม่รู้เหมือนกันครับ ค้นเจอใน OCZ นี้ล่ะครับ แต่เค้าประกาศขายไว้มานานแล้ว

น่าจะมีตามร้านเครื่องใช้ไฟฟ้าใหญ่ๆ อย่างเช่น อมรภัณฑ์ อะไรประมาณนี้ครับ...

Comment

Comment

ไม่เร่งมากก็กินน้อยครับ เร่งมากๆสัญญาณเสียงผ่านเยอะ ก็ต้องขยายเยอะ กระแสเลยต้องเยอะตาม

ฟังเบาๆก็ไม่เท่าไหร่หรอกครับ ผมว่าคอมกินไฟเยอะกว่าลำโพงอีกมั้ง พวกการ์ดจอแรงๆ cpu แรงๆ

Comment

คอมผมรุ่นประหยัดไฟครับ g2120 การ์ดออนบอร์ด

Comment

ยังรอคำตอบครับผม

Comment

Working...
                              X