Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++SAAG 10s เปลี่ยนสายแล้วมันจะดีขึ้นมั้ยครับ?+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++SAAG 10s เปลี่ยนสายแล้วมันจะดีขึ้นมั้ยครับ?+++

อยากทราบว่าไอตัวนี้เปลี่ยนสายแล้วเสียงมันจะดีขึ้่นมากมั้ยครับ แล้วใช้สายไหนจะเหมาะสุดครับ?

ขอบคุณมากครับ

น่าจะดีขึ้นนิโหน่ย อย่าไปหวังกะSAAG มากครับ

Comment

สายที่ไม่แพงคับ

Comment

Originally posted by watitta View Post
        น่าจะดีขึ้นนิโหน่ย อย่าไปหวังกะSAAG มากครับ
        มันมีโอกาสดีขึ้นมั้ยครับ ผมจะได้เสี่ยงดู

Originally posted by vrthestar View Post
        สายที่ไม่แพงคับ
        อะไรก็ได้หรอครับ? แล้วมันจะดีกว่าเดิมหรอครับ?

Comment

ถ้าอยากให้ดีกว่าเดิมจริงๆ เปลี่ยนลำโพง หรือ sound จะดีกว่าเปลี่ยนสายครับ
          ไม่ทราบว่าตอนนี้ใช้อะไรอยู่บ้างครับ

Comment

canare จาก avbestbuy ครับไม่แพงมากแต่เห็นผลกับ x3 มาแล้ว แหลมกลางเพิ่มขึ้นใสขึ้น

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
              ถ้าอยากให้ดีกว่าเดิมจริงๆ เปลี่ยนลำโพง หรือ sound จะดีกว่าเปลี่ยนสายครับ
              ไม่ทราบว่าตอนนี้ใช้อะไรอยู่บ้างครับ
              ใช้ SAAG 10s + SB0100 ครับผม

Originally posted by leoriohunter View Post
              canare จาก avbestbuy ครับไม่แพงมากแต่เห็นผลกับ x3 มาแล้ว แหลมกลางเพิ่มขึ้นใสขึ้น
              จะหาซื้อได้ที่ไหนครับ ขอบคุณครับ

Comment

สาก

Comment

Originally posted by Coolsman View Post
                  สาก
                  ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by KuLiKo View Post
                    ใช้ SAAG 10s + SB0100 ครับผม
                    ผมก็ใช้ SB0100 ใช้ไดร์เวอร์ตัว KX project ลำโพงสาก เหมียนกันครับ เปลี่ยนสายใช้แบบถูกๆ เสียงดีขึ้นมานิดหน่อยครับ แบบว่าไม่อยากลงทุนอะไรเพราะเห็นหลายคนบอกมันได้แค่นั้น ตอนนี้ผมเลยใช้ไปก่อนครับ ว่าจะถอย Xforce5 มาเร็วๆนี้ครับ ถ้าคุณ KuLiKo ต้องการเสียงที่ดีมีรายละเอียดมากขึ้น เบสไม่อั้นแนะนำเปลี่ยนลำโพงใหม่เป็น X3 หรือ A500L หรือไม่ก็ Xforce5 ไปเลยดีกว่าครับ

Comment

เอา

Comment

ดันๆ ครับ

Comment

เปลี่ยนสายแล้วเสียงมันดีขึ้นเพียงเล็กน้อย ควรเน้นสายราคาถูกๆหน้าตัดโตๆหน่อย ถ้าเล่นราคาแพงๆอาจเจ็บตัวได้แนะนำว่ายกลำโพงชุดใหม่จะดีกว่าครับ

ปล. แกะดูข้างในตู้ Sat มันไม่มีอะไรเลย...

Comment

Originally posted by nooi View Post
                            เปลี่ยนสายแล้วเสียงมันดีขึ้นเพียงเล็กน้อย ควรเน้นสายราคาถูกๆหน้าตัดโตๆหน่อย ถ้าเล่นราคาแพงๆอาจเจ็บตัวได้แนะนำว่ายกลำโพงชุดใหม่จะดีกว่าครับ

ปล. แกะดูข้างในตู้ Sat มันไม่มีอะไรเลย...
                            ขอบคุณครับ ดันๆ

Comment

Working...
                            X