Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงตัวนี้ เบสดีป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงตัวนี้ เบสดีป่าวครับ

image.jpg. เอามาเล่นเกม. ดูหนังครับ

เพิ่มอีกร้อยเอา a320 ดีกว่ามากมายครับ (ถ้าราคาขายปกตินะ)

Comment

ราคามันไม่ถึงพันกลัวว่าจะไม่ดีอะครับ เเบบว่าต้องการเบสจริงๆ. แล้วเทียบกับตัวนี้อันไหนดีกว่ากันครับ
      image.jpg. SPEAKER MICROLAB M500 BLACK

Comment

ผมใช้ MICROLAB M880 จาก ร้าน JIB 1380.-
        เสียงเบสออกแรงมาก เปิดแรงต้องลดเบสลงครึ่งหนึ่ง
        และผมได้ MO อีกนิดหน่อย โดยใส่ลำโพงทวิทเตอร์ 1" 3โอมห์เพิ่มเพราะของเดิมไม่มี(ทำหลอกใว้)
        ทำให้เสียงแหลมออกมาคมชัดยิ่งขึ้น แต่ไม่จัดจ้าน
        ผมใช้ Soundcard Audigy2 ZS SB 0350

Comment

ส่วนตัวถ้าไม่เปิดดังมากๆ ชอบ Sub Creative มากกว่า (Satt ใช้ลำโพงอื่นนะ 555)

Comment

creative ถ้าเล่นไม่เกิน 1000 ตัว A120 จะแจ่มกว่าครับ

ขอถามเพิ่มไอตัว MICROLAB M880 นี่ต่อกับทีวีได้มั้ยครับ

Comment

Originally posted by Pechpitoon View Post
              creative ถ้าเล่นไม่เกิน 1000 ตัว A120 จะแจ่มกว่าครับ

ขอถามเพิ่มไอตัว MICROLAB M880 นี่ต่อกับทีวีได้มั้ยครับ
              MICROLAB M880 นี่ต่อกับทีวีได้ครับ ถ้าทีวีมี Line Out
              ถ้าใช้จานดาวเทียม ก็ต่อออกจากกล่อง(Reciver)ได้เช่นกัน

Comment

ไม่ลองรุ่นนี้ ผมซื้อในช่วงลดราคาแค่ 690 บาท
                http://www.polytron.co.th/products_s..._pas_3500.html

Comment

ขอรบกวนด้วยคนครับ
                  แล้ว sonicgear enzo 600 นี่เป้นใงมั่งครับ ว่าจะสอยมาแทน a320

Comment

Originally posted by planin04 View Post
                    ขอรบกวนด้วยคนครับ
                    แล้ว sonicgear enzo 600 นี่เป้นใงมั่งครับ ว่าจะสอยมาแทน a320
                    เบสโหดสุดๆ ครับ ชนะขาดเลย

Comment

Originally posted by toolpak View Post
                      เบสโหดสุดๆ ครับ ชนะขาดเลย
                      ขอบคุณครับ แล้ว เสียงกลาง+เสียงแหลมล่ะครับเป็นใงมั่งครับ
                      Last edited by planin04; 17 Dec 2013, 14:30:15.

Comment

Speaker MD Tech SP-99
                        - Speaker MD Tech SP-99
                        - เหมาะสำหรับเครื่องพีซีและโน้ตบุ๊ก
                        - กำลังขับ 3 วัตต์ RMS x2 680 วัตต์ P.M.P.O
                        - ระบบ Super BASS ให้เสียงเบสที่หนักแน่น
                        - สามารถถอดสายเพื่อแยกลำโพงได้
                        - ปุ่มโวลลุ่ม ด้านหลัง เพื่อความสะดวกต่อการใช้งาน

Comment

Comment

Originally posted by planin04 View Post
                            ขอบคุณครับ แล้ว เสียงกลาง+เสียงแหลมล่ะครับเป็นใงมั่งครับ
                            ลำโพงตัวเนี่ยผมยังไม่เคยใช้นะครับ แต่ตอนเดินไป Zeer ลองเงี่ยหูฟังผ่านๆ ก็โอยู่ครับ
                            กลางกับแหลม ผมว่าคงดีกว่าของเดิมแน่นอนครับ เพราะ ดอก sat 3 นิ้ว แหลม 1 นิ้ว เห็นราคาแล้วน่าซื้อมาก 1290 เอง เห็นเค้าเอามาลดราคาในห้องขายของ ^_^
                            อีกตัวก็น่าเล่น SonicGear Xanadu X3 ตัวเนี่ยก็เสียงดีจริงๆ แต่เบสชิวๆ กลางแหลมแจ่มมากๆครับ

ผมเห็นท่านจะเข้าไปฟังที่บริษัทเลยหรอครับ ฝากดู SonicGear Xanadu X3 แล้วมาเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ อยากจัดเหมือนกันแต่ยังไม่กล้า
                            Last edited by toolpak; 17 Dec 2013, 19:23:59.

Comment

Originally posted by toolpak View Post
                              ลำโพงตัวเนี่ยผมยังไม่เคยใช้นะครับ แต่ตอนเดินไป Zeer ลองเงี่ยหูฟังผ่านๆ ก็โอยู่ครับ
                              กลางกับแหลม ผมว่าคงดีกว่าของเดิมแน่นอนครับ เพราะ ดอก sat 3 นิ้ว แหลม 1 นิ้ว เห็นราคาแล้วน่าซื้อมาก 1290 เอง เห็นเค้าเอามาลดราคาในห้องขายของ ^_^
                              อีกตัวก็น่าเล่น SonicGear Xanadu X3 ตัวเนี่ยก็เสียงดีจริงๆ แต่เบสชิวๆ กลางแหลมแจ่มมากๆครับ

ผมเห็นท่านจะเข้าไปฟังที่บริษัทเลยหรอครับ ฝากดู SonicGear Xanadu X3 แล้วมาเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ อยากจัดเหมือนกันแต่ยังไม่กล้า
                              รับทราบครับท่าน แต่หุผมไม่เทพนะครับ

Comment

Working...
                              X