Announcement

Collapse
No announcement yet.

edifier c11 VS microlab x3 ฟังเพลงทุกแนวเลือกตัวไหนดีครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• edifier c11 VS microlab x3 ฟังเพลงทุกแนวเลือกตัวไหนดีครับ ?

ผมฟังเพลงเกือบๆจะทุกแนว ระหว่างสองตัวนี้ ตัวไหนตอบโจทย์ได้ดีกว่ากันครับ
    ขอคำแนะนำจาก ท่านผู้รู้ครับ

x3 เบสลึก แรง แน่น กลางฟังชัด แต่แหลมยังไม่สุดครับ เหมือนอั้นๆ
    c11 ยังไม่เคยใช้ เสียดายประมูลแพ้ T_T แต่แนวเสียงที่ติดตามรีวิวมา นิ่มฟังสบาย แหลมผ่อนคลาย ไม่บาดหู เบสแนวผู้ดีครับ แถมสวยอีก
    2 ตัวเลือก อยู่ที่ใจรักเลยครับ

เพิ่มอีก 1 ตัวเลือกแล้วกันครับ FC362 มาแนวเดียวกับ c11 ครับ แตกต่างกันตรงดอกคู่หน้า sat แบบ full range กับ c11 แบบดอกเสียงกลาง+แหลมครับ
    คือผมใช้ตัวนี้อยู่ ณ ปัจจุบันครับ ซื้อมารอบสองแล้ว ตัวแรกขายเพื่อไปซื้อ x3 5.1 แล้วก็ขาย... กลับมาประจำการ แต่ของผมโมนิดหน่อยครับ เดิมๆก็โอเคแล้ว แต่มันซนไปหน่อย ^^

ตัวอย่างคลิ๊ปของผมครับ เสียงใสๆกับเบส แต่กล้องกากไปหน่อยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=-MKrgd9ovbQ

ผิดพลาดอย่างไร หรือตอบนอกประเด็นก็ขออภัยด้วยนะครับ ^_^
    Last edited by toolpak; 18 Dec 2013, 21:43:24.

Comment

Originally posted by toolpak View Post
      x3 เบสลึก แรง แน่น กลางฟังชัด แต่แหลมยังไม่สุดครับ เหมือนอั้นๆ
      c11 ยังไม่เคยใช้ เสียดายประมูลแพ้ T_T แต่แนวเสียงที่ติดตามรีวิวมา นิ่มฟังสบาย แหลมผ่อนคลาย ไม่บาดหู เบสแนวผู้ดีครับ แถมสวยอีก
      2 ตัวเลือก อยู่ที่ใจรักเลยครับ

เพิ่มอีก 1 ตัวเลือกแล้วกันครับ FC362 มาแนวเดียวกับ c11 ครับ แตกต่างกันตรงดอกคู่หน้า sat แบบ full range กับ c11 แบบดอกเสียงกลาง+แหลมครับ
      คือผมใช้ตัวนี้อยู่ ณ ปัจจุบันครับ ซื้อมารอบสองแล้ว ตัวแรกขายเพื่อไปซื้อ x3 5.1 แล้วก็ขาย... กลับมาประจำการ แต่ของผมโมนิดหน่อยครับ เดิมๆก็โอเคแล้ว แต่มันซนไปหน่อย ^^

ตัวอย่างคลิ๊ปของผมครับ เสียงใสๆกับเบส แต่กล้องกากไปหน่อยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=-MKrgd9ovbQ

ผิดพลาดอย่างไร หรือตอบนอกประเด็นก็ขออภัยด้วยนะครับ ^_^

ขอบคุณครับ ยังชั่งใจอยู่

Comment

edifier c11 เกิดมาเพื่อเพลงทุกแนว น่าจะตอบโจทท่านมากกว่า x3

Comment

Originally posted by zixma7 View Post
          edifier c11 เกิดมาเพื่อเพลงทุกแนว น่าจะตอบโจทท่านมากกว่า x3
          +1 ครับ ถ้าเน้นฟังเพลง และไม่เจาะจงแนวไหนเฉพาะ ฟังทุกแนว edifier c11 ตอบโจทย์ได้มากกว่าครับ

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%99%E0%B9%86

Comment

Originally posted by zixma7 View Post
              ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับพี่เสือ อีกไม่นานคงจะได้สั่งสายจากพี่นี่แหละครับ อิอิ

Comment

Originally posted by osk115 View Post
                +1 ครับ ถ้าเน้นฟังเพลง และไม่เจาะจงแนวไหนเฉพาะ ฟังทุกแนว edifier c11 ตอบโจทย์ได้มากกว่าครับ

ชั่งใจมานาน คาดว่าน่าจะลงเอยกับ c11

Comment

ขอนอกเรื่อง วันนี้ลองฟัง Edifier Luna Eclips แบบว่าเสียงดีมากทั้งๆที่ต่อผ่าน bluetooth
                  วาง***งกันแค่ 20cm ลำโพงยังไม่เบินเสียงติดสากๆหน่อย
                  แต่มิติดีเลย โดยเฉพาะมิติด้านลึกของเบส ถ้าจะฟังคลาสสิคนี่เหมาะมาก
                  เพราะซับมันอยู่ด้านหลังเลยส่งให้เสียงไปด้านหลังอยู่แล้ว อย่างได้เปรียบเลย
                  เรียงว่าน่าสนใจมาก

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                    ขอนอกเรื่อง วันนี้ลองฟัง Edifier Luna Eclips แบบว่าเสียงดีมากทั้งๆที่ต่อผ่าน bluetooth
                    วาง***งกันแค่ 20cm ลำโพงยังไม่เบินเสียงติดสากๆหน่อย
                    แต่มิติดีเลย โดยเฉพาะมิติด้านลึกของเบส ถ้าจะฟังคลาสสิคนี่เหมาะมาก
                    เพราะซับมันอยู่ด้านหลังเลยส่งให้เสียงไปด้านหลังอยู่แล้ว อย่างได้เปรียบเลย

ลำโพงในฝันผมเลย กะเอามาใช้สำหรับแยกหลายชุดๆ ฟังเพลง-เพลงdance-ดูหนัง 2.0-2.1-4.1

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                      http://www.appaccthai.com/1900490/53...e25-(Red).html

ตัวนี้หรอครับท่าน น่าสนใจอยู่ครับ แต่สินสอนแรงไปหน่อย แฮะๆ

Comment

Working...
                      X