Announcement

Collapse
No announcement yet.

พวกชุดโฮมของSamsungต่อกะคอมได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พวกชุดโฮมของSamsungต่อกะคอมได้ไหมครับ

อย่างเช่นพวกรุ่นHT-AX100หรือHT-TZ212 พวกนี้อะครับบบ ผู้รู้ตอบทีครับบ

HT-TZ212 ต่อผ่าน optic ได้ แต่ไม่แนะนำ

Comment

ทำไมไม่แนะนำอะครับช่วยบอกเหตุผลหน่อยอยากรู้อะครับบบ

Comment

เพราะ ถ้าไม่ใช่ DTS / Dolby digital จาก DVD แล้ว

อื่นๆ ส่งได้แค่ 2 channel

Comment

คือ2รุ่นนี้ผมสามารถซื้อได้ในราคา 7000บ.ครับ ราคาจิงๆมัน13000+ อะครับ พอดีมีเพื่อนอยู่Powerbuy สามารถเอาตัวที่เขาขายคู่กันมาแยกขายให้ผมได้มานเลยถูกมากๆ ผมเลยสนใจอะครับ แต่ต่อกะคอมมานออกไม่ครบเหรอครับ ขออธิบายละเอียดหน่อยได้ปะครับบบ

Comment

คือผมกะต่อกะคอมเวลาดูหนัง ต่อกะXBOXเวลาเล่นเกมหน่ะครับบบ

Comment

ok งั้นใช้ได้

Comment

แล้วตกลงว่าต่อกะคอมเสียงมานออกครบไหมครับบบ

Comment

Originally posted by nut07 View Post
                  แล้วตกลงว่าต่อกะคอมเสียงมานออกครบไหมครับบบ
                  เล่น DVD ผ่านคอม ออกครบ 5.1

เล่นเกมส์ กับ x-box ออกครบ 5.1

แต่.. หากเล่นเกมส์ กับคอม จะออกแค่ 2

Comment

กำ งั้นเวลาเล่นเกมในคอมกะดูหนังที่โหลดมาในคอมก้อออกแค่ 2 อะสิ ผมเข้าใจถูกปะะT_T

Comment

Originally posted by nut07 View Post
                      กำ งั้นเวลาเล่นเกมในคอมกะดูหนังที่โหลดมาในคอมก้อออกแค่ 2 อะสิ ผมเข้าใจถูกปะะT_T
                      หาก soundtrack ในไฟล์ เป็น Dolby digital หรือ DTS 5.1 ก็ออกครบ 5.1

แต่หากเป็น AAC 6 channel อะไรเทือกนี้ จะออกได้แค่ 2

หากใช้ optical และต้องการ 5.1 ตลอดเวลา ทุกกรณี

จำเป้นต้องใช้ soundcard เช่น Xonar DX ที่มี dolby digital live

Comment

คือเมนบอร์ดผมGIGABYTE P35 มันมีช่อง optical ด้วยอะครับ ต่อกะช่องนี้มานจะออก 5.1 ตลอดหรือป่าวอะครับบบบ

Comment

-_-

Comment

ท่านเรือก็บอกแล้วไงว่าดูหนังออก 5.1 แต่เล่นเกมออก 2 ถ้าไม่เป็น sound card อะ อ่านตรงไหนไม่เข้าใจเนี้ยยยย

Comment

ต้องทำความเข้าใจด้วย เด้อ~

Comment

Working...
                              X