Announcement

Collapse
No announcement yet.

kenwood nv 500 รีโมทเสีย แบบนี้คือซ่อมไม่ได้แล้วใช่ไหมครับ มีรูป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• kenwood nv 500 รีโมทเสีย แบบนี้คือซ่อมไม่ได้แล้วใช่ไหมครับ มีรูป

จากภาพพอผมแกะออกมามันเป็นวงจรเอามือแตะๆ แล้วเป็นผงๆสีน้ำเงินติดที่แผงวงจรด้วย

แตะก็มีผงๆหลุดออกมา

แบบนี้คือซ่อมไม่ได้แล้วใช่ไหมครับ

มันอาจจะดีอยู่ก็ได้ครับ เอารอนสัน(น้ำมันไปแช็ค)ราด แปรงสีฟันขัดๆ เปลี่ยนขั้วถ่าน แค่นี้ก็น่าจะใช้ได้ละครับ ถ้าชิพต่างๆมันไม่เสียอ่ะนะ

Comment

Originally posted by KOTONOHA View Post
      มันอาจจะดีอยู่ก็ได้ครับ เอารอนสัน(น้ำมันไปแช็ค)ราด แปรงสีฟันขัดๆ เปลี่ยนขั้วถ่าน แค่นี้ก็น่าจะใช้ได้ละครับ ถ้าชิพต่างๆมันไม่เสียอ่ะนะ
      ขั้วถ่านนี่เปลี่ยนไงฮะ

ไปหาซื้อขดลวดมาเปลี่ยนหรอครับ

Comment

Working...
      X