Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีแยกใช้ playback device 2 ตัวพร้อมกันมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีแยกใช้ playback device 2 ตัวพร้อมกันมั้ยครับ

คือตอนนี้ ผมใช้โนตบุคต่อเข้ากับทีวี เพื่อใช้ดูช่องรายการต่างๆ เลยเลือก playback device ให้ใช้ของทีวี
    ปัญหาคือ เสียงที่มาจากโปรแกรมอื่นก็ออกทีวีหมดเลย(เกม,เพลง) เลยอยากทราบว่า พอมีวิธีคอนฟิกว่าให้ playback device 2 ตัวทำงานพร้อมกัน แล้วระบุว่าตัวไหนใช้กับโปรแกรมไหน มั้ยครับ

ถ้าใช้โปรแกรม ดูหนัง-ฟังเพลง ที่ระบุ device ปลายทางได้ อย่างเช่น foobar กับ MPCHC ก็ได้เลยครับ ไม่มีปัญหา แต่ถ้า google chrome มันจะออกไปที่ device หลักตามวินโดวส์ครับ

วิธีทำก็แค่ไปตั้งค่า output ของ foobar หรือ MPCHC

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X