Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound Blaster Digital Music SX มีเสียง แป๊ก แป๊ก ปกติไหมครับ!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sound Blaster Digital Music SX มีเสียง แป๊ก แป๊ก ปกติไหมครับ!

1.ตอนแรกคิดว่าเป็นเสียงรบกวนของการใช้งานเครื่อง เช่นสัญญานรบกวนจากฮาดดิส เลยนอนฟังเพลงเฉยๆ นั่งฟังไปเรื่อยๆ ปรากฏว่าไม่หาย... ยังมีเสียง แป๊ก แป๊ก ตอนฟังเพลงลอดออกมาอยู่..

2.คิดว่าเป็นที่ไฟล์ เลยเปิดเพลงเดิมซ้ำ.... เพลงที่มันเคยมีเสียง แป๊ก แป๊ก คราวนี้มันไม่มีแล้ว!!?...

3.นานๆเป็นที แต่บางทีก็เป็นถี่จัด.. เอาแน่เอานอนไม่ได้

ท่านที่ใช้อยู่ มันมีอาการนี้ไหม ส่วนตัวผมคิดว่ามันไม่ปกติ แอมป์ผมเคยเป็นอาการนี้ ต้องยกไปซ่อม แต่ฮาดแวร์เฮ้าไม่รู้จะให้เคลมไหม ใครเคยเจออาการนี้แล้วเคยเอาไปเคลมบ้างครับ เคลมได้ไหมครับ

ของมีประกันไหมครับ
    ถ้าไม่มีก็ลองจับถอดมาตรวจภายในเลยครับ ดูว่าข้างไนปรกติไหม ขาc มีลอยบ้างไหม มีตรงไหนเป็นจุดสป๊าคมั่งไหมครับ
    แต่ถ้ามีประกันนี่ก็ลำบากใจ รอท่านต่อไปครับ

Comment

แนะนำว่าให้ถอดมาเช็คแบบนี้ แสดงว่ามันไม่ปกติใช่ไหมครับ

ซื้อมาไม่ถึง 10 ชม. ครับ ประกัน 1ปี ฮาดแวร์เฮ้า มีหวังไหมครับที่เค้าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ฟรี

ลองดูเวลาที่ใช้งานอ่ะครับ พึ่งเปิดใช้งานแค่ชัวโมงกว่าๆถ้าเคลมไม่ได้นี่เศร้าเลยครับ

Comment

ตอนผมซื้อมาใหม่ๆก็เป็น พอ Disable Sound On Board ก็หายอะ

Comment

มาเก็บข้อมูล...ใช้มายังไม่เคยเจอ

Comment

Originally posted by numz View Post
            มาเก็บข้อมูล...ใช้มายังไม่เคยเจอ
            ขอไม่แท้อ่ะเป่า เลย ไม่เจอ อ่ะ

Comment

เสียงแป๊ก ๆ ที่ว่าเนี้ยะ ดังมากเลยหรอครับ หรือว่าดังระดับที่ต้องเพ่งนิดนึงถึงจะได้ยิน

Comment

ของผมไม่เป็นครับ

Comment

เป็นตอนใหม่ๆ ตอนนี้หายไปละ ต้อง burn ซักหน่อย
                  เสียงเหมือนหน้า contact มันสัมผัสกันดันแป๊ะๆเบาๆตอนเปิดเครื่อง

Comment

Disable Sound On Board ตั้งแต่ตอนแรกที่เสียบเลยครับ ก็มีเสียง

แต่เห็นมีบางท่านไม่เป็นและท่านที่เป็นแล้วหาย

เดี๋ยวจะลองเบิร์นดูอีกซักพักละกันครับ แต่ไม่เกินวันนี้แน่ๆ ไม่อยากให้นานมาก เดี๋ยวมีปัญหากับการเคลม เปิดทิ้งไว้ตั้งแต่เมื่อวาน ตอนนี้ได้ 9 ชั่วโมงแล้ว เดี๋ยวคงเช็คเสียงแค่นั้น ว่ามีอาการอยู่หรือเปล่า ครบ 10 ชม. เกินนี้แล้วยังมีเสียงผมคงไปคุยกับฮาดแวร์เฮ้าเลย เพราะก็มีบางท่านที่ไม่เป็นเลย

เสียงไม่ดังครับ แต่ได้ยินชัดมากครับ ไม่จำเป็นต้องเพ่ง
                    Last edited by ARES; 4 Aug 2008, 10:21:13.

Comment

ลง driver ยัง

Comment

ลองแล้วครับ

XP ไม่ได้ลงไดร์เวอร์ ก็มีเสียง แป๊กๆ

Vista (อีกเครื่องนึง) วิสต้าถ้าไม่ลงไดรเวอใช้ไม่ได้ ลงไดร์เวอร์แล้วก็มีเสียง แป๊กๆ เหมือนกันครับ

ลองเปลี่ยนเครื่อง เปลี่ยนวินโดว์ เปลี่ยนไดรเวอร์แล้วก็ไม่หายครับ

รอ battlecruiser มาฟันธงอยู่นานแล้วครับ

ล่าสุดตอนนี้ก็ยังมีเสียงแป๊กๆ อยู่ครับ

Comment

ไม่รู้เหมือนกัน onkyo ก็เคยเห็น auditrak ก็เคยเป้น

ทั้ง asio ds ks เป็นหมด สลับ pci ก็แล้ว

เปิดๆเพลงไป เหมือนมี biterror ในเพลง ดังแป๊กๆ เกิดแบบ random

พอตอนหลังมันหายไปเอง ไม่รู้เป็นกับ เครื่องรึปาว

Comment

งี้แสดงว่าผมต้องวัดดวงเหรอครับ

ใช้เวลาประมาณสักกี่วันได้ครับกว่าจะหาย

ผมกลัวว่าถ้าครบ 100ชม. แต่เกิน 7วันไปแล้ว เวลาเคลมไม่ได้ตัวใหม่แล้ว เอาไงดี ที่ท่านเคยใช้มันเป็นทุกตัวหรือว่าแค่บางตัวครับ

ช่วงเวลาประมาณกี่ชั่วโมงได้ครับ กว่าอาการจะหาย

Comment

ลอง เครื่อง อื่น หรือ ยัง

Comment

Working...
                              X