Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro SB046A

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro SB046A

สอบถามหน่อยครับว่า X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro SB046A เมื่อเสียบเข้า PCI แล้วต้องเสียบสายอะไรอีกไหม ต้องเสียบ Power connector ด้วยหรือป่าว

ไม่ต้องเสียบครับ ใช้งานปรกติเสียบการ์ด ลงไดร์เวอร์แล้วใช้งานได้เลยครับ

ตัว Power connector เป็นตัวไฟเพื่อเอาไปเลี้ยงฟร้อนท์ ใช้งานการ์ดธรรมดา ไม่ต้องเสียบก็ใช้งานปรกติครับ กรณีต่อฟร้อนท์ X-fi 0251 เอง ไปเสียบตรง Power connector กับฟร้อนท์เลยดีกว่าด้วยครับไม่ต้องเสียบกับการ์ด จากผมเคยใช้มา ..

แต่ถ้าต่อ External Console แบบของ Elite Pro ก็ค่อยเสียบครับเพื่อให้ไฟจากการ์ดพอไปเลี้ยงตัว External Console

Comment

Originally posted by osk115 View Post
      ไม่ต้องเสียบครับ ใช้งานปรกติเสียบการ์ด ลงไดร์เวอร์แล้วใช้งานได้เลยครับ

ตัว Power connector เป็นตัวไฟเพื่อเอาไปเลี้ยงฟร้อนท์ ใช้งานการ์ดธรรมดา ไม่ต้องเสียบก็ใช้งานปรกติครับ กรณีต่อฟร้อนท์ X-fi 0251 เอง ไปเสียบตรง Power connector กับฟร้อนท์เลยดีกว่าด้วยครับไม่ต้องเสียบกับการ์ด จากผมเคยใช้มา ..

แต่ถ้าต่อ External Console แบบของ Elite Pro ก็ค่อยเสียบครับเพื่อให้ไฟจากการ์ดพอไปเลี้ยงตัว External Console
      ขอบคุณมากๆ เลยนะครับ

Comment

Working...
      X