Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำชุดเครื่องเสียงและลำโพง ใช้ในร้านเสื้อผ้า 2 ชั้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำชุดเครื่องเสียงและลำโพง ใช้ในร้านเสื้อผ้า 2 ชั้น

กำลังจะเปิดร้านเสื้อผ้า ขนาด 2 ชั้น?(ชั้นลอย)

ชั้นล่างกว้าง 3.7 x 7 เมตร
    ชั้นบน?(ชั้นลอย กว้าง 3.7 x 4 เมตร

มีงบประมาณ 4-5 หมื่นบาท บวกลบ

อยากให้ฟังได้จาก คอม ipod, turntable , cds player

รบกวนช่วยแนะนำ amp กับ ลำโพงให้หน่อยครับผม

เล็งๆไว้เป็น JBL หรือ Bose ไม่แน่ใจว่างบพอไหมครับ

แนะนำ jbl control ที่คู่ละเกือบหมื่น มีแอมป์ในตัว และเป็นลำโพงไร้สายด้วยมั้งครับ จะใช้กี่คู่ก็ลองดู

Comment

ถ้าเป็นลำโพงตัวนั้น มีแอมป์ที่แนะนำไหมครับ

Comment

ถ้ามีชั้นลอย ติดหน้าร้าน ไต้คาน หันหน้าเข้าก็ได้ยินหมดแล้วละครับ
        จากที่ตั้งมาใช้ลำโพงไร้สาย ต้องมีตัวส่ง-รับ เพราะต้องต่อขากเครื่องเล่นแผ่น
        ถ้าติดแน่นอน AMP NAD รุ่นล่างๆ แล้วเดินสายไปหาลำโพงดีกว่าครับ
        ร้านใหญ่ ลองดู ตู้ 2 ทาง กลางๆ พวก CANIVAL II PSB หรือ JBL
        ผมจำรุ่นไม่ได้ที่เป็นตู้พลาสติกสำหรับงานแบบนี้ ก็พอแล้วละครับ

Comment

Set A

Speaker:JBL control 25 / 7,500 ต่อใบ
          Amplifier:crown LPS 1500/10,000
          Mixer:Yamaha MG120C/6,000
          ----------------

Set B

Speaker: TOA BS1030 /2,400/ต่อใบ
          Amplifier/Mixer:TOA A-2120/8,300

set A ลองฟังเสียงได้ที่ร้าน เฟอรากาโม่ ห้างเอ็มโพเรี่ยม หรือร้าน นอเรสเต้ Nawamin Festival Walk https://www.facebook.com/Noreste.SipandSeed/page_map
          ด้านหน้า outdoor หรือด้านในสุด ตรงกลางเป็น PA Yamaha

set B ลอง ฟังเสียงได้ที่ร้าน cafe fish http://www.cafefishbangkok.com/menu.html สาขาชิดลม หรือ สาขาเทอมิน่อล 21

ปล.ผมไม่ได้รับงานติดตั้งแล้วนะครับ
          อ้อ..อีกอย่างนึง ท่านใช้งานแบบ commercial ก็ควรใช้สินค้าเพื่อ commercial ดีกว่าครับ อย่าใช้แบบ Home use เลย
          Last edited by fenderfree; 22 Feb 2014, 15:38:45.

Comment

ว่าแต่ลงงบไปกับเครื่องเสียงแพงจัง สงสัยจะร้านหรูแน่ๆ

Comment

ตอนเอาเครื่องเสียงไปพรีเซนต์ให้ ผจก. ร้าน cafe fish ฟัง ให้เลือกเอาระหว่าง JBL control 25(7,500) กับ TOA BS1030(2,400) เค้าเลือก TOA อย่างใวเลย คุณภาพกับ ราคาน่าคบหา 555

Comment

ใช้แบบ commercial ตามท่าน fenderfree เหมาะสุดละ ไม่รู้ว่า จขกท จะใช้ลำโพงกี่ตัว

Comment

คือ ที่ร้านจะเป็นร้านเสื้อผ้าชั้นล่าง ชั้นบนจะกึ่งๆ ขายแผ่นเสียง + กับ อุปกรณ์ดีเจด้วยครับ อาจจะมีเปิดเพลงจากแผ่นเสียงให้มันวิ่งทั่วร้าน
                  และบางวัน อาจจะมี dj มาเล่นโชว์ในร้าน ก็กะให้มีเสียงในร้านจากบูทดีเจด้วย ไม่รู้ว่าลำโพงเหล่านี้เอาอยู่ไหมครับ

ขอบคุณ คุณ fenderfree มากครับ

Comment

ไม่อยู่แน่นอนครับถ้า DJ เปิดแผ่น DJ ส่วนใหญ่หูตึง เบสต้องหนักๆ แบบสะท้านสะเทือน มันถึงจะรีดพลังได้ถึงอารมณ์เพลง จากที่เคยทำงานด้วยกันนะ ลำโพงพวกนี้เป็นประเภท background music ฟังนานๆไม่รำคาญ ถ้า DJ แนะนำชุด PA ครับ ไม่อยากให้ดังมากก็ 10-12 นิ้ว+
                    ซับ 18 นิ้ว คู่นึง ราคาก็เกินงบนิดหน่อยถ้าเอาซับด้วย ถ้ามี DJ ยังไงก็ต้องมีซับน่ะครับ
                    Last edited by fenderfree; 23 Feb 2014, 14:01:22.

Comment

Working...
                    X