Announcement

Collapse
No announcement yet.

Creative Labs SB X-FI Titanium Fatal1ty ยังผลิตอยู่ไหมครับ และมีรุ่นไหนที่ดีกว่าไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Creative Labs SB X-FI Titanium Fatal1ty ยังผลิตอยู่ไหมครับ และมีรุ่นไหนที่ดีกว่าไหม

อยากได้ 7.1CH น่ะครับ

ร้าน JIB ลองสอบถามดูครับ เห็นราคาประมาณ 7 พันกว่าๆ แบบครบชุดมั้งครับ ส่วนผมนั้นใช้ sb0880 คล้ายๆกัน แต่ไม่มีตัวต่อไปหน้าเคส รองรับ 7.1 ได้สบายเลยครับ
    มือสองก็มีขายอยู่ครับ เห็นราคาประมาณ 3000 ไม่รู้ว่าได้ครบชุดไหม
    ถ้าอยากได้รุ่นที่เหนือกว่าก็คงเป็น Elite Pro SB055A มือสอง 4000 บาท ตอนนี้เห็นมีของท่านหนึ่งโมเต็มสูบ 5300 ถูกมากๆเลยครับ คุ้มสุดๆ
    http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B9%E0%B8%9A

Comment

Elite Pro ไม่เป็น 7.1 อ่ะครับ
      ตอนนี้กำลังชั่งใจระหว่าง Titanium Fatal1ty กับ HT OMEGA CLARO Plus + 7.1 ครับ
      ใครพอแนะนำอะไรบ้างได้เอ่ย

Comment

ถ้าบอร์ดมี PCI อยู่ ลองดู Elite Pro 0550/055A แบบการ์ดเปล่าประมาณ 3200-3500

ถ้าแบบ ElitePro 0550 ครบกล่องเลยประมาณ 5พันบวกลบได้ครับ ดูหนังฟังเพลงเล่นเกมส์แจ่มดีครับ เคยลองใช้มาก็โอเคครบเครื่องดีครับ

หรือถ้าชอบแบบโมมาก็ตามท่าน toolpak แนะนำครับ EliteProโมก็น่าใช้ครับผม

ถ้าอยากเปลี่ยนแนวหน่อย ถ้าเอามาฟังเพลง ลองหา ASUS ST + H6 ดูครับ

หรือถ้าบอร์ดเป็น PCI-E แบบเดิม ก็ลองหา Xonar HDAV1.3 Delux +H6 ครับ

Comment

Originally posted by makeithard View Post
          Elite Pro ไม่เป็น 7.1 อ่ะครับ
          ตอนนี้กำลังชั่งใจระหว่าง Titanium Fatal1ty กับ HT OMEGA CLARO Plus + 7.1 ครับ
          ใครพอแนะนำอะไรบ้างได้เอ่ย
          Auzentech X-Fi Bravura 7.1 ก็แจ่มนะครับ พอหาของได้ง่ายหน่อย เปลี่ยนOpampได้เองเลย5ตัว ตัวนี้น่าสนใจนะครับ

ส่วนเจ้า HT OMEGA CLARO Plus + 7.1 คงหายากหรือเปล่าคัรบ ผมก็อยากลอง ht omega claro halo xt เหมือนกันครับ แต่หายาก T_T
          Last edited by osk115; 24 Feb 2014, 14:44:35.

Comment

Creative Labs SB X-FI Titanium Fatal1ty
            Driver&Softwares รองรับ Windows8.1 ไหมครับ เพราะในเว็บ Creative ไม่มีให้โหลด Driver ของ Windows8.1 มีแต่ Windows8 ธรรมดา

แล้วในบอร์ดของต่างประเทศก็ประสบปัญหาใช้ SW ของ Creative ใน Windows8.1 ไม่ได้

ไม่ทราบว่ามีใครใช้รุ่นนี้อยู่ไหมครับ อยากทราบว่าใช้บน Windows 8.1 ได้สมบูรณ์หรือเปล่าครับ

Comment

Working...
            X