Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องรีโมทของ x-fi platinum

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องรีโมทของ x-fi platinum

พอดีเพิ่งซื้อมาใหม่คับ ตอนแรกก็ปรับ 24-bit cmss-3d eax 3dmidi ได้แต่พอมาอีกวันปรับไม่ได้แล้วเป็นเพราะอะไร ต้องไปตั้งค่าอะไรตรงไหนรึเปล่า ส่วนอื่นกดได้หมด

แล้วก็อีกปัญหาดูหนังแล้วไม่มีเสียงเฉพาะโปรแกรมCyberLink PowerDVD 8 ต้องเซตอะไรอย่างไรบ้าง

ขออีกข้อครับ ลำโพง 5.1 แต่เสียงออก 2.1 ทำไงดีคับ ปรับที่โปรแกรมเป็น 5.1 แล้วก็ออก 2.1 ยกเว้นดูหนัง dvd ออก 5.1 ก่อนหน้านี้ใช้ออนบอร์ดเสียงก็ออก5.1ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม ออกหมด

ต้องเปิด CMSS เพื่อให้มันออก5.1ครับ

Comment

ใน Power DVD ตรง Audio อย่าลืมเลือก Output เป็น S/PDIF Out นะครับ มันจะได้ส่งสัญญาณไปให้ X-Fi ถอดรหัส ไม่งั้นก็ได้ฟังเสียงที่ถอดจาก Software ล่ะ

Comment

ดันอยากรู้ด้วย

ผมลงไดร์ทเวอร์ X-Fi music กลายเป็น platinum เฉยเลยผมเลยทำเนี้ยนต่อ ใช้ได้ทุกฟังชั่นหุหุ

Comment

ดันหน่อย

Comment

ท่านเรือรบอยู่ปะมาตอบหน่อย ดันๆๆๆ

Comment

Working...
            X