Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามลำโพง microlab H500 กับ new x-15

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามลำโพง microlab H500 กับ new x-15

อยากทราบว่ามันต่างกันมากมั้ยครับ ในการใช้งาน

ดอกลำโพง H500 กับ X15 New (ของ X3 เดิม)/Sub-woofer มันคนละเรื่องคนละแนว/คนละแบบกัน เนื้อเสียงทั้งสองตัวละคนละแบบกันเช่นกันครับ แล้วแต่ชอบ

Comment

คำถามตรงกับผมเลย เลยขอแจมด้วยคน จะถอยซักชุดอยู่เหมือนกัน อยากทราบว่าทั้ง2รุ่นนี้ ให้เสียงไปแนวไหนบ้างครับ ส่วนผมใช้ไปทาง ดูหนัง เกมส์ กระหึ่มๆ ครับต่อกับ sound blaster Z เหมาะกับตัวไหนครับ

Comment

H500 เสียงสดกว่าเบสออกนุ่มและชัดมากกว่า X15
        X15 เบสออกกระแทกมากกว่า H500 ตัวซับขยับได้เมื่อเจอเบสหนักๆ
        เทียบสองรุ่นนี้ H500 หน้าใช้กว่ามากครับแต่ราคาก็ต่างกับ X15 ประมาณสามพัน

Comment

h500 ไปเลยครับ เสียงดีกว่าแน่ๆ

Comment

ไม่รู้ว่าต่างกันมากไหมครับ เพราะราคาก็***งกันพอสมควร หาข้อมูลไปเรื่อยๆเพราะยังไม่รีบ

Comment

h500 ถ้าเน้นดูหนังผมว่าไม่ตอบโจทย์ เท่าไหร่ ถ้าไม่เน้น 5.1 ลองไปดู swan ลองไปฟังดูอ่ะครับ
              แล้วถ้างบเยอะหรือไม่รีบก็ เก้บเพิ่มอีกนิด แนะนำว่าลองดูพวกนี้จะ คุ้มค่ากว่าในระยะยาว

Comment

ถ้าว่าด้วยเรื่อง satt X15 New สู้ H500 ไม่ได้แน่นอน
                ถ้าเรื่อง Subwoofer X15 กิน H500 ขาด ในเรื่องความลึก+แน่น+กำลังมหาศาล (อาจจะด้วยว่า X15 มันเป็นแบบยิงลงพื้นด้วย)

Comment

จัด x15 new มาแล้ว เดียวรอเทียบกับ h500 ไปทีเดียวเลย ของยังไม่เข้า แต่นี้ก็มีตัวเก่า creative inspire t7900 อีกตัว

จาการเปรียบเทียบ x15 กับ t7900 ซับ x15 กินขาด แต่เอาลำโพง t7900 มาใส่กับ x15 รู้สึกว่า ลำโพง ของt7900 +Sub x15

ลำโพงของ t7900 จะให้รายละเอียดเสียง ครบกว่าลำโพง ของ x15

Comment

ชุด set ของ x15 ไม่ได้เรื่องเลยครับ ผมก็เพิ่องถอยมาได้ไม่นาน จริงมีชุดโฮม 5.1 ของ lg อยู่แต่ชุดนั้นเอาไว้ดูหนัง เลยไปหาชุดฟังเพลงเล่นเกมส์มาต่อกะคอม ไปได้ x15 ตัวโชว์ราคา3000 มาคุ้มมากครับ แต่เอามาใช้เซ็ตของลำโพงเก่าที่บ้านโมเอง ซื้อดอกเสียงแหลมติดรถมาต่อเพิ่อมอีก2อัน ตอนนี้ฟังกะออนบร์อด realtek alc892 ที่ติดมากะบร์อด asus เสียงก็ใช้ได้ครับเบสแน่นดี แต่ขาดความใส่กังวาลของเสียง ต้องหาซาวร์การ์ดมาใช้ซักตัว

Comment

Working...
                    X