Announcement

Collapse
No announcement yet.

swan m50w เอามาดูหนังเป็นไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• swan m50w เอามาดูหนังเป็นไงบ้างครับ

ตอนนี้ใช้ bose c2 อยู่ครับ ฟังเพลงใช้ได้ดีเลยครับ แต่ดูหนังไม่ค่อยมันส์ครับ เลยกะว่าจะซื้อ swan m50w มาแทน bose c2 ครับ ไม่ทราบว่ามีใครใช้ swan m50w ดูหนังมั่งครับ แล้วเสียงเป็นไงบ้างครับ ดูหนังมันส์มั้ยครับ
    หรือมีตัวไหนแนะนำได้ครับ ขอเป็น 2.1 นะครับ
    5.1 ไม่มีที่วางครับ งบไม่เกินหมื่นครับ

ใช้อยู่ครับ แต่ตอบยาก อยู่ที่คาดหวังขนาดไหนด้วยครับ
    มันก็ตูมตามโครมคราม เสียงหนา เบสมีอิมแพคไม่มากไม่น้อย
    แต่โดยรวมคือมันนุ่มๆ บึบๆ ครับ

ถ้าต้องการดุดันแบบเบสมา ปั้กๆๆ คงไม่ใช่ครับ

Comment

Originally posted by M-Computer View Post
      ตอนนี้ใช้ bose c2 อยู่ครับ ฟังเพลงใช้ได้ดีเลยครับ แต่ดูหนังไม่ค่อยมันส์ครับ เลยกะว่าจะซื้อ swan m50w มาแทน bose c2 ครับ ไม่ทราบว่ามีใครใช้ swan m50w ดูหนังมั่งครับ แล้วเสียงเป็นไงบ้างครับ ดูหนังมันส์มั้ยครับ
      หรือมีตัวไหนแนะนำได้ครับ ขอเป็น 2.1 นะครับ
      5.1 ไม่มีที่วางครับ งบไม่เกินหมื่นครับ
      ตัวนี้น่าเล่นครับ งานคุณภาพประณีต รูปทรงได้เลย วงจรภายในใช้ได้ เสียงครอบคลุมทุกกระบวนท่า เสียอย่างเดียว ราคาการตลาดแรงไปนิด ..ถ้าราคาเบาลงมาอีกิด ผมว่ามีกันทุกบ้านแล้วหลัง แล้ว ภาคแอมป์ก็โทง่ายกว่าลำโพง ตัวเล็ก ๆ ครับ IC ภาค Sub เป็น TDA7294 เอามาเปลี่ยน Upgrade C ภาคจ่ายไฟ รับรอง มันส์ แต่ 8990 ยังงัยก็ดูแพงไปอ่ะ

Comment

Originally posted by vachira View Post
        ตัวนี้น่าเล่นครับ งานคุณภาพประณีต รูปทรงได้เลย วงจรภายในใช้ได้ เสียงครอบคลุมทุกกระบวนท่า เสียอย่างเดียว ราคาการตลาดแรงไปนิด ..ถ้าราคาเบาลงมาอีกิด ผมว่ามีกันทุกบ้านแล้วหลัง แล้ว ภาคแอมป์ก็โทง่ายกว่าลำโพง ตัวเล็ก ๆ ครับ IC ภาค Sub เป็น TDA7294 เอามาเปลี่ยน Upgrade C ภาคจ่ายไฟ รับรอง มันส์ แต่ 8990 ยังงัยก็ดูแพงไปอ่ะ
        ผมก็อยากซื้อมาเหมือนกัน แต่ไม่กล้าเอามาโม เห็นราคาแล้ว + ค่าโม ก็หมื่นอัฟแน่ๆเลยครับ แล้วแถมจะปล่อยแล้วราคาคงตกมากๆเลยครับ

Comment

Originally posted by toolpak View Post
          ผมก็อยากซื้อมาเหมือนกัน แต่ไม่กล้าเอามาโม เห็นราคาแล้ว + ค่าโม ก็หมื่นอัฟแน่ๆเลยครับ แล้วแถมจะปล่อยแล้วราคาคงตกมากๆเลยครับ

ก็ด้วยราคานี้ ผมทำ Poweramp ได้ตัวนึง ยังคุ้มกว่าเลย ผมจึงไม่ซื้อ แต่ถ้าราคามันเบากว่านี้ จัดไปแล้ว

Comment

ดูหนัง klipsch น่าจะเข้าทางมากกว่าครับ

Comment

ถ้า klipsch ตามท่านเสือได้ก็มันส์มากครับ แต่ในงบนี้ไม่รู้มีตัวไหนบ้าง

หรือไม่ลองดู Edifier น่าจะเข้าทางกว่าครับ Swan ผมว่าเสียงมันนุ่มไปหน่อยครับ เหมาะกับการฟังเพลงมากกว่าครับ

Comment

Working...
              X