Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีตัว Volume แบบนี้ สามารถเอาตัวอื่นที่ค่าเท่ากันมาใช้ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีตัว Volume แบบนี้ สามารถเอาตัวอื่นที่ค่าเท่ากันมาใช้ได้ไหมครับ

เพิ่งเปลี่ยน volume ซับมา volume ปิดเปิด - เร่งเสียงดันพังอีกแล้ว นี้เป็นตัวที่มีอยู่ครับ แล้วหาซื้อแถวบ้านไม่มีอีกแล้ว

ตัวแทนแบบนี้ได้ไหมครับ ถ้าค่าเท่ากัน แต่ไม่รู้นับขา 1 เริ่มจากตรงไหนครับ T_T ข้าน้อยยังอ่อนหัดยิ่งนัก รบกวนท่านจอมยุทธชี้แนะข้าน้อยด้วยนะครับ ^_^

ผมว่าน่าแทนกันได้คับ แต่จะเปิดปิดไม่ได้ ปรับเสียงอย่างเดียว
    รอเทพตัวจริงดีกว่า

Comment

ไม่ได้ครับ นอกจากมต่อสวิชเพิ่มอีกที

Comment

Originally posted by nova6439 View Post
        ผมว่าน่าแทนกันได้คับ แต่จะเปิดปิดไม่ได้ ปรับเสียงอย่างเดียว
        รอเทพตัวจริงดีกว่า
        Originally posted by fenderfree View Post
        ไม่ได้ครับ นอกจากมต่อสวิชเพิ่มอีกที
        ขอบคุณครับ โอ๊ว ดันหาซื้อแถวบ้านไม่มีที่ไหนขายเลย T_T ผมดันต่อสวิซเองไม่เป็นซ่ะด้วยครับ เปลี่ยนอะไหล่เองได้ แต่โมเพิ่มระบบไม่เป็นจริงเลยครับ

Comment

Originally posted by toolpak View Post
          เพิ่งเปลี่ยน volume ซับมา volume ปิดเปิด - เร่งเสียงดันพังอีกแล้ว นี้เป็นตัวที่มีอยู่ครับ แล้วหาซื้อแถวบ้านไม่มีอีกแล้ว

ตัวแทนแบบนี้ได้ไหมครับ ถ้าค่าเท่ากัน แต่ไม่รู้นับขา 1 เริ่มจากตรงไหนครับ T_T ข้าน้อยยังอ่อนหัดยิ่งนัก รบกวนท่านจอมยุทธชี้แนะข้าน้อยด้วยนะครับ ^_^

6 ขาบน เหมือน กับตัวล่าง
          2 ขาที่แยกมา เป็นสวิท ครับ จั๊มสายมาต่อสวิทก็ได้แล้ว

Comment

ได้ครับ ตามท่านเสือว่า ต่อลายเดียวกันได้เลยครับ 6 ขาบน แต่ต้องเอาสวิตมาต่อ 2 ขาล่างที่เหลือด้วยครับ
            ไม่ก็หาตัวแบบรูปด้านล่างแล้วมีสวิตในตัว ก็น่าจะมีขายนะครับ แต่ต้องใช้สายไฟต่อเอา รูนบนบรอดร์คงไม่เท่ากันแน่ๆ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
              6 ขาบน เหมือน กับตัวล่าง
              2 ขาที่แยกมา เป็นสวิท ครับ จั๊มสายมาต่อสวิทก็ได้แล้ว
              Originally posted by KOTONOHA View Post
              ได้ครับ ตามท่านเสือว่า ต่อลายเดียวกันได้เลยครับ 6 ขาบน แต่ต้องเอาสวิตมาต่อ 2 ขาล่างที่เหลือด้วยครับ
              ไม่ก็หาตัวแบบรูปด้านล่างแล้วมีสวิตในตัว ก็น่าจะมีขายนะครับ แต่ต้องใช้สายไฟต่อเอา รูนบนบรอดร์คงไม่เท่ากันแน่ๆ
              ขอบคุณท่านเสือและท่าน KOTONOHA มากมายครับ เย้ ไม่ต้องซื้อลำโพงใหม่แล้ว เดี่ยวพรุ่งนี้จะลองทำดูครับ

ขออีก 1 คำถาม หน่อยครับ ควรใช้สวิสแบบไหนดีครับ พอมีรูปให้ดูเป็นตัวอย่างไหมครับ

Comment

ผมชอบแบบนี้ครับ โมง่ายกว่า เจาะรูกลมๆเป็นใช้ได้ แบบเหลี่ยมๆ เจาะยากกว่า

Comment

OK เลยครับ ขอบคุณครับ เจาะรู ใส่ง่ายชอบเลยครับ

Comment

Originally posted by fenderfree View Post
                    ผมชอบแบบนี้ครับ โมง่ายกว่า เจาะรูกลมๆเป็นใช้ได้ แบบเหลี่ยมๆ เจาะยากกว่า
                    +ครับ

Comment

Working...
                    X