Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงไม่ออกหูฟัง windows 8.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงไม่ออกหูฟัง windows 8.1

โน๊ตบุ๊ค vaio vgn cr357
    ชิปเสียง Realtek ALC262 High Definition Audio Controller PCI
    ไดรเวอร์ที่ใช้ 32bit_Win7_Win8_Win81_R273
    กับ Win7_Win8_Win81_R273
    โหลดจาก realtek.com
    win 7 มีเสียงปกติ
    win 8 ก็มีเสียงปกติ
    win 8.1 เสียงออกลำโพงเครื่อง แต่ไม่ออกหูฟัง หูฟังไม่เสียครับเทสกับเครื่องอื่นดูแล้วใช้งานได้ปกติ

รูปเพิ่มเติมครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

รอผู้รู้ http://thanwa.cpe.mut.ac.th/howto/re...RealTekHD.html แก้ตามวิธีนี้ก็ไม่หาย

Comment

ท่าทางคงได้กลับไปใช้ win8 ตามเคย

Comment

อันนี้จนปัญญาจริงๆๆครับ เพราะไม่เคยใช้ 8.1 คงต้องลุยเองแล้วละครับ คงต้องรอผู้รู้มาตอบแล้วละครับ

Comment

Originally posted by Retouch99 View Post
              อันนี้จนปัญญาจริงๆๆครับ เพราะไม่เคยใช้ 8.1 คงต้องลุยเองแล้วละครับ คงต้องรอผู้รู้มาตอบแล้วละครับ
              ขอบคุณครับผม
              ยังหาสาเหตุไม่เจอเหมือนเดิม ถ้าไม่ติดว่างานเยอะ กลับไปใช้ win8 ดีกว่า

Comment

ผมก็เพิ่งเปลี่ยนมาwin 7 ยังปวดหัวกับการ์ดเสียงอยู่เลยครับ

Comment

ต้องลง Driver เสียงรึเปล่าครับ ผมใช้ 8.1 ใช้ได้ปกตินะครับ

Comment

ตอนนี้ลงวินโดวใหม่เรียบร้อยแล้วครับ 8.1 อีกเจ้านึง เสียงออกทั่งลำโพงเครื่องและ หูฟัง
                    คือไม่ต้องลงไดร์เวอร์เลยครับจะมีเสียง แต่ถ้าลงไดร์เวอร์ไปเสียงจะหาย (ผมคิดว่าผมเลือกไดร์เวอร์ไม่ผิดนะครับ) งงๆ อยู่เหมือนกัน แต่ก็ยังดีกว่ากลับไปใช้ 8 ธรรมดา

Comment

Originally posted by WS. View Post
                      ต้องลง Driver เสียงรึเปล่าครับ ผมใช้ 8.1 ใช้ได้ปกตินะครับ

ของผมต้องไม่ลงไดร์เวอร์เสียงครับ จะใช้งานได้ปกติ ลงไดร์เวอร์เสียงเมื่อไหร่ เสียงหาย (ทั่งที่เลือกตรงแล้ว) ยัง งงๆ อยู่เลยครับ

Comment

เอ้อผมแปลกแฮะถอยหลัง ลอง 8.1 แล้วไม่ชอบ กลับมา 8 ซะงั้น

Comment

ปิดการใช้งาน 1 อย่าง เปิดการใช้งาน 1 อย่าง คับ

เปิดทีเดียว พร้อมกัน 2 อย่างไม่ได้

เช่น

Comment

Working...
                          X