Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกิดความสงสัยเกี่ยวกับKXครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกิดความสงสัยเกี่ยวกับKXครับ

เกิดความสงสัยเกี่ยวกับKX(3537)ครับ เพราะเนื่องจากว่าct4830ของผมช่องเขียวเสีย จึงมีคนแนะนำว่าให้ไปหาตัวKXมาลงแล้วสลับให้เสียงออกช่องสีดำครับ+ลำโพงCreativeSBSA200 2.1ถูกๆครับ จึงเกิดความสงสัยและอยากถามว่า
    1.ตัวCT4830เหมาะกับKX(3537)ไหมครับ หรือว่ามีKX(xxxx)ที่เสียงดีกว่า
    2.เมื่อสลับให้เสียงออกช่องสีดำ จะเหมือนกับออกช่องสีเขียวไหมครับ
    3.KXของผมหาที่ปรับเบส แหลมไม่เจอครับ หรือพวกEQงี้อ่ะครับ หรือว่ามันไม่มี
    4.ตัวKXของผมมันมีให้เลือกตอนเลือกDeviceให้เป้น0/1 4/5 6/7 8/9มันมีคสามหมายยังไงครับ
    ขอบคุณมากๆครับ เพราะผมความรู้มันน้อยครับ

อยากรู้เหมือนกันครับ ดันๆๆ

Comment

1. ถ้าใช้กับ CT4830 ผมว่าตัว 3537 ดีแล้วครับ เพราะว่าถ้าลงตัวใหม่มันจะมีปัญหาอยู่นิดหน่อย
      คือมันจะปรับเลือก Device ไม่ได้ ( ที่ผมเจอมานะ )

2. บางคนเขาก็ว่าช่องดำเสียงดีกว่าช่องเขียว

3. มีปรับ EQ ได้ครับ แต่มันอาจจะยุ่งยากหน่อย >>> ที่นี่ <<<

4. อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่ผมเลือกเป้น 0/1
      ( รอผู้รู้มาตอบ อยากรู้เหมือนกัน )
      Last edited by REDSTORM; 14 Aug 2008, 11:20:30. Reason: เพิ่ม Link

Comment

1 เก่าๆ ใช้ 3537 work

2 ช่องดำ ผ่าน dac philips spec สูงกว่า codec ของช่องเขียว พวก4670 4760ช่องดำจะไม่ผ่าน opamp ทำให้สัญญาน บริสุทธ์กว่าด้วย

3 trimbre ปรับ bass/treble

4 เป็นคุณสมบัติของ kx แต่ละ คู่ channel จะเห็นเป็น 1 device

channel คู่หน้า คือ 0/1

Comment

ของผม ใช้ sb0060 นะคับ ลง Kx ตัวล่าสุด เสียบช่องดำครับ แต่ปรับแต่งเสียงจาก Kxไม่ค่อยถูกนะครับ มึน อิอิ

Comment

งั้นสีดำก็ดังดีกว่าสิครับ(หรือป่าว)...โชคดีไป

Comment

Working...
            X