Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound Blaster Live Model ตัวไหนเสียงดีที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sound Blaster Live Model ตัวไหนเสียงดีที่สุดครับ

จะไปเดินส่อง Live เก่า ๆ ดี ๆ ซักตัวช่วยแนะนำหน่อยว่า Model ตัวไหนน่าเล่นมั่งครับ จะใช้กับ
    xforce 5

4670 เสียงดีในราคาย่อมเยาว์

Comment

SB0060 ครับ ชอบเสียงรุ่นนี้เป็นพิเศษ

Comment

SB0100

Comment

SB0100 อีกเสียงครับ

Comment

สงสัยต้องเป็น SB0100 แน่ๆ เลยครับ เห็นชอบกันเยอะ

Comment

sb0220 หนึ่งในใจผม มันฟังนุ่ม ส่วน0100ผมว่าเสียงมันแข็งไป

Comment

Originally posted by fist007 View Post
                sb0220 หนึ่งในใจผม มันฟังนุ่ม ส่วน0100ผมว่าเสียงมันแข็งไป
                มีอยู่ตัวนึงเหมือนกัน SB0220 แต่มันเป็นตัวจีนอ่ะครับ มันม่ะช่ายของมาเลเซีย เลยกะลังมอง ๆ
                ตัวใหม่ ดี ๆ ซักตัว อยากรู้ด้วยว่าเสียงของ Sound ตัวอื่นๆ มันจะต่างกันมากแค่ไหน ยังมือใหม่ครับ คริ ๆ

Comment

SB0220 ของมาเลเซีย เสียงนิ่มมากครับ ใช้มา 6 ปีแล้ว

Comment

Originally posted by artspeedcom View Post
                    SB0220 ของมาเลเซีย เสียงนิ่มมากครับ ใช้มา 6 ปีแล้ว
                    แหมอยากได้มั่งจังครับ

Comment

ตอนนี้ใช้ SB0040 และ CT4830 อยู่ครับ 2.1 CH เสียงเกินราคาจริงๆ

Comment

Originally posted by Nutte View Post
                        SB0060 ครับ ชอบเสียงรุ่นนี้เป็นพิเศษ
                        Originally posted by tenfaces View Post
                        SB0100
                        เชียร์ครับ

Originally posted by fist007 View Post
                        ถ้าชอบนุ่มๆ ก็ตามนี้ครับ

Comment

SB0100 ตัวนี้แหละผมชอบ เพราะว่าเป็นSOUND CARD
                          ตัวแรกที่ผมใช้กับPC เครื่องแรกของผมเมื่อสมัย.......
                          ซื้อตอนนั้นก็ไม่รู้เรื่องเท่าไหร่ด้วย พอได้มาฟังเสียงก็ไม่ผิดหวังครับ
                          หลังๆพอมาอ่านๆกระทู้คนบอกว่าเสียงดีของรุ่น
                          ก็รู้สึกดีไปอีกทุกวันนี้ยังเก็บไว้อยู่เลย

Comment

SB0090 ครับ กล้าที่จะแตกต่าง แต่ไม่แตกแยก อิอิ

Comment

ไม่ทราบว่าแต่ละรุ่นที่ว่ามาเนี่ย มันมีของใหม่ขายมั้ยครับ หรือว่าต้องหาของมือ 2 แล้วดูตรงไหนครับ ว่ารุ่นไหนเป็นรุ่นไหน ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X