Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 1หมื่น บวกลบนิดหน่อย หาลำโพง 2.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 1หมื่น บวกลบนิดหน่อย หาลำโพง 2.1

ตอนนี้ที่เล็งๆไว้มี edifier S530D มีใครแนะนำตัวไหนมั้ยครับ ชอบแนวเบสครับ

ก้ำกึ่งระหว่างจะไปวางหิ้งนะครับ
    การใช้งานเป็นยังไงครับ ฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกมส์ หนักไปทางไหนครับ

Comment

เน้นเบส ก็คงเน้นเกมกับหนังรึเปล่า

Comment

เข้ามาเก็บข้อมูล ผมเล็งตัวนี้ไว้เหมือนกันboston soundware xs2.1
        ไม่รู้เสียงจะเป็นยังง

Comment

Originally posted by newutd007 View Post
          เข้ามาเก็บข้อมูล ผมเล็งตัวนี้ไว้เหมือนกันboston soundware xs2.1
          ไม่รู้เสียงจะเป็นยังง
          ผมได้มาในราคาสุดน่ารักแหละ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
            T^T น่าอิจฉาจริงเชียว .....

Comment

Originally posted by e20zei View Post
              T^T น่าอิจฉาจริงเชียว .....
              เอาเป็นผมเหลาคร่าวละกันครับ
              เทียบกับคู่ชกอย่าง s530d นะครับ

รีโมททำงานไม่ได้ในทันที สู้ s530d ไม่ได้
              เรื่อง dac ไม่ได้ลอง เพราะมันรับได้แต่ optic จะให้มาทำม้ายยยยย
              bluetooth ผมให้ผ่านแบบพอดีๆ
              เวลาเปิด ต้องรอบู๊ตเครื่องแปบนึง (แถมเหมือนมีกระแสวิ่งเข้าลำโพงพรวดเดียวแบบเบาๆด้วยเลย)
              ปิดอัตโนมัติ เวลาไม่มีสัญญาณเข้าไปซักแปบนึง มันจะทำการปิดตัวเอง เวลา pause หนังนี่อย่างเซ็ง ต้องเปิดเครื่องใหม่ -*-
              สายลำโพงโคตรแห่งความกาก ไปหาซื้อมาเปลี่ยนด่วนๆ
              ไฟตัวรับสัญญาณแยงตามาก ต้องวางหลบๆ
              เสียงก็มิติดีมาก นุ่มนวล มี DSP ในตัว ปรับได้ว่าจะเอาเสียงแบบดูหนังหรือฟังเพลง(แต่ผมไม่ชอบเลย ซักแบบ มันขาดๆเกินๆทั้งสองแบบ)
              เสริมนิด เรื่องมิตินี่น่าตกใจอยู่ เพราะลำโพงตัวเล็กนิดเดียว วางซ่อนๆก็ไม่รู้ละว่าอยู่ตรงไหน

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                เท่าไรน่าอยากรู้ ว่าจะสั่งจากebay ประมาณ10k *-*

Comment

Originally posted by newutd007 View Post
                  เท่าไรน่าอยากรู้ ว่าจะสั่งจากebay ประมาณ10k *-*
                  ที่ผมได้มา เป็นตัวที่ขายในไทยอะครับไม่ใช่หิ้ว มีประกันจากผู้นำเข้าอย่างถั่วต้ม
                  แต่เท่าไหร่ไม่อยากบอก รอไว้ผมมาปล่อยมือสองดีกว่า

Comment

ที่ผมได้มา เป็นตัวที่ขายในไทยอะครับไม่ใช่หิ้ว มีประกันจากผู้นำเข้าอย่างถั่วต้ม
                    แต่เท่าไหร่ไม่อยากบอก รอไว้ผมมาปล่อยมือสองดีกว่า
                    เก็บตังค์รอดีฝ่า... จะปล่อย แย็บๆมาหน่อยนะครับคุณพงษ์

(แต่ถ้าภายใน 2-3 เดือนนี้ถ้าปล่อยขอผ่านนะเศษฐ์กิจไม่ดีเลยจริงๆ)

Comment

ลืมมาบอกจัด 530d มาแล้วครับกำลังเบรินอยู่ เสียงโอเคเลยแต่ยังไม่ค่อยใสเท่าไร ลองเทียบสาย rca กับออปติค. ออปติค เสียงใสกว่าแต่ต้องรอเบรินลำโพงก่อน สักอาทิตย์ ละยังไงจะมาบอกครับ ^^

Comment

Originally posted by noppon1412 View Post
                        ลืมมาบอกจัด 530d มาแล้วครับกำลังเบรินอยู่ เสียงโอเคเลยแต่ยังไม่ค่อยใสเท่าไร ลองเทียบสาย rca กับออปติค. ออปติค เสียงใสกว่าแต่ต้องรอเบรินลำโพงก่อน สักอาทิตย์ ละยังไงจะมาบอกครับ ^^

Comment

ถามอีกเรื่องซิครับ ถ้าเทียบกับswan m50w เสียงเป็นยังไงครับ

Comment

เอาเป็นผมเหลาคร่าวละกันครับ
                            เทียบกับคู่ชกอย่าง s530d นะครับ

รีโมททำงานไม่ได้ในทันที สู้ s530d ไม่ได้
                            เรื่อง dac ไม่ได้ลอง เพราะมันรับได้แต่ optic จะให้มาทำม้ายยยยย
                            bluetooth ผมให้ผ่านแบบพอดีๆ
                            เวลาเปิด ต้องรอบู๊ตเครื่องแปบนึง (แถมเหมือนมีกระแสวิ่งเข้าลำโพงพรวดเดียวแบบเบาๆด้วยเลย)
                            ปิดอัตโนมัติ เวลาไม่มีสัญญาณเข้าไปซักแปบนึง มันจะทำการปิดตัวเอง เวลา pause หนังนี่อย่างเซ็ง ต้องเปิดเครื่องใหม่ -*-
                            สายลำโพงโคตรแห่งความกาก ไปหาซื้อมาเปลี่ยนด่วนๆ
                            ไฟตัวรับสัญญาณแยงตามาก ต้องวางหลบๆ
                            เสียงก็มิติดีมาก นุ่มนวล มี DSP ในตัว ปรับได้ว่าจะเอาเสียงแบบดูหนังหรือฟังเพลง(แต่ผมไม่ชอบเลย ซักแบบ มันขาดๆเกินๆทั้งสองแบบ)
                            เสริมนิด เรื่องมิตินี่น่าตกใจอยู่ เพราะลำโพงตัวเล็กนิดเดียว วางซ่อนๆก็ไม่รู้ละว่าอยู่ตรงไหน

ถั่วต้มมมมเลยยยยย

ตัว Optic ผมว่าเข้าเอามาให้ต่อกับพวก TV อะครับ เพราะเดี๋ยวนี้ทีวีมี Output Octic หมดหล่ะ

นอกประเด็นนิสนึง : เลิกเขียนรีวิวแล้วหรอครับท่านวันก่อนผมไปตามหา เล่าให้ฟังมา ไม่มี

ของ DIY อีก เสียดายครับ

Comment

Originally posted by e20zei View Post
                              เก็บตังค์รอดีฝ่า... จะปล่อย แย็บๆมาหน่อยนะครับคุณพงษ์

(แต่ถ้าภายใน 2-3 เดือนนี้ถ้าปล่อยขอผ่านนะเศษฐ์กิจไม่ดีเลยจริงๆ)
                              ได้ครับ แต่คงอีกนานนะฮะ ตอนนี้ผมใช้ขับ totem arro
                              ซับมันเล็กประหยัดที่ดี แต่เสียงยังไม่ค่อยเวิคเท่าไหร่ ก็ใช้แบบพอมีพอใช้ไปก่อน ยังไม่มีเวลา + กำลังทรัพย์หาของมาจูน

Originally posted by noppon1412 View Post
                              เปลี่ยนสายลำโพงด่วยครับ แนะนำสายทองแดง
                              งบน้อยก็ canare งบเยอะก็ tran แบบตัดเมตรขาย เสียงยกระดับขึ้นอีกเยอะ

ถามอีกเรื่องซิครับ ถ้าเทียบกับswan m50w เสียงเป็นยังไงครับ
                              นุ่ม เนียนกว่า swan ครับ แต่อิมแพคน้อยกว่า ดีกว่าตรงประหยัดที่แล้วก็มีรีโมท

Originally posted by maxzaba View Post
                              ถั่วต้มมมมเลยยยยย

ตัว Optic ผมว่าเข้าเอามาให้ต่อกับพวก TV อะครับ เพราะเดี๋ยวนี้ทีวีมี Output Octic หมดหล่ะ

นอกประเด็นนิสนึง : เลิกเขียนรีวิวแล้วหรอครับท่านวันก่อนผมไปตามหา เล่าให้ฟังมา ไม่มี

ของ DIY อีก เสียดายครับ
                              ไม่มีเวลาทำเลยครับ จริงๆเลิกทำมาสองปีละครับ ส่วนเวบก็พึ่งปิดตัวไปครับ
                              คุณ Max เจ้าของเวบ siam1 แกพึ่งปิดเวบลงไป ตอนแรกแกก็ทิ้งเวบเอาไว้เพราะว่ามีข้อมูลอยู่
                              แต่มันไม่มีคนดูแลครับ โดนโจมตีเยอะ ก็เลยปิดไปดีกว่า

Comment

Working...
                              X