Announcement

Collapse
No announcement yet.

[พรีวิวเครื่องเล่นDVD]INANOราคาสวนฟังชั่น!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [พรีวิวเครื่องเล่นDVD]INANOราคาสวนฟังชั่น!

[พรีวิวเครื่องเล่นDVD]INANOราคาสวนฟังชั่น!

สวัสดีครับ

ช่วงนี้อยากหาเครื่องเล่นดีวีดี มาดูหนังที่ซื้อมาดองไว้เยอะเหลือเกิน

ในใจที่คิดไว้คือ
    ไม่แพง
    เสียบUSB ได้
    เล่นไฟล์ divxได้

เลยเดินไปดูทั่วเชียงใหม่ ทั้งโลตัส ทั้งคาร์ฟูร์ มาสะดุดใจที่แม็คโคร(ผมว่าแม็คโครราคาของถูกที่สุดแล้วนะในจำพวกร้านอย่างนี้)

แล้ววาสนาก็ได้เจอกับ...
    INANOS DM-526

ของที่แถมมาในกล่อง

ดูระบบที่เจ้าเครื่องนี้รองรับ

(โม้อะ๊ป่าววะ? โอโหฟังก์ชั่นอลังมั่กๆ)

หน้าตาด้านตรง

ด้านหลัง
    5.1ซะด้วย (5.1เก๊อ๊ะป่าว 55)

หน้าตาเวลาเปิดไฟล์ผ่านUSB

สรุปที่มันทำได้คือ...

ดูdvd vcd CD
    ดู mepg 4ได้
    divx ได้
    mp3ได้
    jpg ได้
    โปรเกสสีฟ สแกน
    มีช่อง USB
    เสียง 5.1
    ประกัน 1ปี

ฟังก์ชั่นเหมือนตอแหลมั่กๆ

......แต่มันเล่นได้จริงแฮะ!

ไฟล์ทดสอบ
    ลักกี้สตาร์ซับไทยตอนสุดท้าย.avi ผ่านUSB ตัวหนังสือจะเล็กลงจากที่ดูในคอม

ภาพ .jpg ผ่านUSB

DVD

MP3 ผ่านUSB
    เพลงGod Knows เล่นได้เพลงอื่นก็เล่นได้

ไฟล์ .DIVX เล่นไม่ได้ ไม่ขึ้นในหน้าจอ

เหลือแต่ไฟล์MP4 ที่เล่นไม่ได้ ไม่ขึ้นในหน้าจอ คิดว่าน่าจะเป็นที่ไฟล์เข้ารหัสที่เครื่องเล่นเล่นไม่ได้
    ใครมีไฟล์ MP4 เล็กๆ จากกล้องที่ถ่ายแบบ MP4ได้ หรือจากมือถือ อัพให้ผมเทสหน่อยนะครับ

ราคาเหรอ....รู้แล้วจะตกใจ
    699 บาท

สรุป

รูปทรง 6/10 หน้าตาดูบ้านๆ
    ราคา 12/10 ใครว่ามันไม่ถูกมั่ง?
    ฟังก์ชั่น 10/10 เครื่องดีวีดีแพงๆ ทำงี้ได้ไหมจ๊ะ?
    ภาพ งดให้คะแนน น่าจะมาตรฐานทั่วไป ดีที่มีระบบโปรเกสสีฟ สแกนด้วย
    เสียง 5/10 เบสยังค่อยไป ต่อกับลำโพงคอมฟิลิฟ 2.1แชแนล
    ความประทับใจ 8/10

ใครอยู่ใกล้แมคโครไปหามาลองซะ

จบการพรีวิว

อิอิ

กะเด้ว!!!

WOW!!!!!!!!!!!!!! ถูกมากๆ

Comment

เมื่อไหร่จะมีเครื่องเล่นที่เล่น mkv ได้น่ะ

Comment

ราคาได้ใจเต็มๆ...

Comment

เฮ้ย !!! ตกใจกับราคามากๆ -*- เป็นไปได้ไง

Comment

โอ้ว ลุงไป โพสไว้เว้บแถวนี้แล้วนี่ แต่ว่าถูกสาดๆ ดีกว่า เครื่องเล่นยี่ห้ออีก

Comment

เห้ย.....699 บาทจริงดิครับ !!!!! แล้วมันถอด 5.1 ออกได้จริงๆปะครับ

เพิ่งสอยตัว ND-902 ตั้ง 2990.- แนะ

Comment

เอามาฟัง MP3 น่าจะโอนะ ประมาณว่าพังแล้วเอาเงินไปซื้อใหม่เลย

Comment

เห็นราคาก็ไม่ต้องคิดมากแล้วครับ คุ้มจริงๆ ต่อให้ใช้ได้แค่ปีเดียวก็คุ้ม

Comment

หากมี HDMI เอาไปอีกสองดาวเลย

Comment

HDMI เลยหรอครับ
                      แค่สาย HDMI ยังแพงกว่าเครื่องอีกมั้งผมว่า

ปล. อยากรู้จริงๆ นะ ว่า 5.1 จะออกไหม (แต่ลำโพงคงแพงกว่าเครื่องอีกเยอะ )
                      Last edited by estrellas; 17 Aug 2008, 23:03:09.

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                        เมื่อไหร่จะมีเครื่องเล่นที่เล่น mkv ได้น่ะ
                        รู้สึกจะมีมานานล่ะนะ

Comment

ได้แค่ dolby ครับ dts ไม่ได้

Comment

แหม อุส่ามี logo DTS แล้วนะ -*-

Comment

ถ้ามันราคา 900
                              มันจะเพิ่มฟังชั่นอ่าน EBook กับซิ้งกับ ipod ไห้ป่ะเนี้ยย

ราคาได้ใจมั๊กๆครับ

Comment

Working...
                              X