Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องปิดออนบอร์ดก่อนมั๊ยอ่ะครับก่อนลงไดร์เวอร์ Sound Card

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องปิดออนบอร์ดก่อนมั๊ยอ่ะครับก่อนลงไดร์เวอร์ Sound Card

คือผมได้เสียบ Card X-Fi ลงบนเมนบอร์ด P5LD2-X/1333 อ่ะครับ แต่กลัวมันไปชนกับออนบอร์ด HD AUDIO แล้วบอร์ดรุ่นนี้ต้องไปปิด Sound ในไบออสก่อนรึเปล่าอ่ะครับหรือว่ามันจะสลับไปใช้ตัว X-Fi แทนอัตโนมัติ

ปิดเลยก็ดี สำหรับผู้เลือก default device ไม่เป็น

Comment

ปิดที่มันเกี่ยวกับ Soud ในไบออสให้หมดใช่มั๊ยอ่ะครับ เคยเข้าไปดูเหมือนมันมีสองตัวเลือก Sound กับอีกอันอะไรสักอย่าง(แต่อ่านแล้วเกี่ยวกับ Sound แน่ๆ) แล้ว default device นี่ต้องทำยังไงอ่ะครับ หรือไปตั้งค่าที่ device manager รึเปล่าครับ แต่ถ้ามันยากไปผมคงต้องเลือกปิด Sound ที่ไบออสตามที่ท่าน battlecruiser ได้แนะนำไว้อ่ะครับ

ปล. ขอบคุณมากๆอีกครั้งครับผม

Comment

ปิด ใน bios แล้ว onboard จะหายไปจาก device manager และ control panel ทันที

การ์ดที่เสียบเข้าไป จะแทนที default device ทันที

Comment

ขอบคุณอีกครั้งของอีกครั้งครับผม ท่าน battlecruiser

Comment

กำตามที่ท่าเรือรบบอกละกัน เหอะๆ เลือกด default device ยังจะง่ายกว่าไปปิดมันนะ เบื่อเบสอย่าฟังใส่ๆ ก็สลับแปปเดียวเอง (มีลำโพง 2 ชุด up)

Comment

แล้วเลือกกด default device ตรงไหนอะครับ ผมมีลำโพง2ชุดอยากสลับไปมาอะครับบ

Comment

Originally posted by nut07 View Post
                แล้วเลือกกด default device ตรงไหนอะครับ ผมมีลำโพง2ชุดอยากสลับไปมาอะครับบ
                อยากรู้ด้วยคนครับ

Comment

ปิด Soud ใน Bios ดีแล้วครับ

Comment

Working...
                  X