Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตัดสินใจหน่อยครับจะซื้อsoundcard

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตัดสินใจหน่อยครับจะซื้อsoundcard

ตอนนี้มีrealtek 7.1HD Audio (ALC888 Audio Codec)
    อยู่กับ sb live value ประมานปี2000

ตอนนี้ใช้headphoneของcreativeที่มากับbattle field 2142กับลำโพงcreative 245 คู่ละ400-500บาท ไม่กะจะเปลี่ยนลำโพงครับแต่ คุ้มใหมหรับถ้าจะซื้อsoundตัวใหม่ ถ้าเป็นตัวใหม่จะต้องเป็นตัวใหนครับทีจะคุ้มกับประสติภาพของลำโพงครับ

เน้นฟังเพลง เล่นเกมไม่มากครับ ดูหนังนิดหน่อย

ถ้าจะต้องเปลี่ยนขอเสียงทีดีกว่าทีมีนะครับแล้วแต่กตางมากแค่ไหนด้วย

แล้วระหว่าง2ตัวทีมีอันไหนดีกว่าครับขอบคุณครับ

realtek 7.1HD Audio กับ sb live value สำหรับผมเลือก sb live value ครับ เสียงออกมาหนักแน่นกว่า และที่สำคัญสำหรับผมคือ มัน โหลด soundfont ได้

Comment

ดันดันดัน ไม่เคยฟัง เบยมาดันเฉยๆๆ

เคยใช้แต่ Sb0100 ตอนนี้ลำลังลอง Sb0460 มิวสิค

Comment

เท่าที่เคยใช้มาทั้งสองรุ่น
        SB Live! value ฟังเพลงดีกว่าแน่นอนครับ

Comment

ตามท่านด้านบนเลยครับ

Comment

Working...
          X