Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลังเลซาวด์การ์ด2ตัวนี้ครับ ฟังเพลงอย่างเดียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลังเลซาวด์การ์ด2ตัวนี้ครับ ฟังเพลงอย่างเดียว

บอร์ดผมเป็นminiITXครับ มีแต่ช่องPCI Expres(ช่องกาดจอ)
    ตอนนี้หาได้2ตัวคือ

Asus xonar dsx 7.1 PCI Expres ราวๆ1500-1600
    Sound Blaster X-Fi Xtreme Audio PCI Express 2พันต้นๆ

เน้นฟังเพลงอย่างเดียวครับ ดูหนังนานๆจะดูที เกมไม่มีครับ ลำโพง2.0 Audio Engine A2
    หรือว่าจะรอไปดูงานคอมมาร์ทดี ซาวด์การ์ดตัวแรกเลยครับ หลังจากที่DACแบบต่อUSBพังไป ออนบอร์ดเค้นความละเอียดให้ลำโพงแสดงผลไม่ขึ้นจริงๆ แต่คราวนี้อยากเล่นเป็นการ์ดแทน
    ขอบคุณครับ

ปล.งบ2000+-นิดหน่อยครับ เผื่อมีตัวอื่นแนะนำ
    Last edited by cal2ibsy; 24 May 2014, 01:35:02.

เข้ามารอฟังด้วยคนครับ

Asus xonar dsx 7.1 PCI Expres ราวๆ1500-1600

เห็นคนบอกตัวนี้เน้นฟังเพลง นิ่มๆใสๆครับ

review พี่ต่อเคยทำไว้ครับ ถ้าไม่ผิดตัวนี้ DSX กับ DS ต่างกันที่ Slot เสียบครับผมหรือเปล่า

http://www.overclockzone.com/tor_za/...9/07/xonar_ds/

Comment

XONAR DS

Comment

เจ้า DSX = DS , แค่ใช้ชิปบริดจ์แปลงจาก PCI เป็น PCI-E ครับ เหมาะเอามาใช้ฟังเพลง 2.0/2.1 ครับ เพราะ Opamp ที่เปลี่ยนได้มีผลกับคู่หน้าคือ2.0/2.1เท่านั้น

ถ้าชอบแนวเสียงใสๆ นุ่มๆ ฟังสบายๆ เอามาเน้นใช้ฟังเพลง หา DSX/DS เอามาเปลี่ยน Opamp อย่าง 2107AP , 627 หรือ 49720HA แล้วแต่งบ/แนวที่ชอบ ได้เลยครับ

Comment

Originally posted by osk115 View Post
          เจ้า DSX = DS , แค่ใช้ชิปบริดจ์แปลงจาก PCI เป็น PCI-E ครับ เหมาะเอามาใช้ฟังเพลง 2.0/2.1 ครับ เพราะ Opamp ที่เปลี่ยนได้มีผลกับคู่หน้าคือ2.0/2.1เท่านั้น

ถ้าชอบแนวเสียงใสๆ นุ่มๆ ฟังสบายๆ เอามาเน้นใช้ฟังเพลง หา DSX/DS เอามาเปลี่ยน Opamp อย่าง 2107AP , 627 หรือ 49720HA แล้วแต่งบ/แนวที่ชอบ ได้เลยครับ
          ขอบคุณมากๆครับ เก็บความรู้ด้วยเลยครับ ว่าแต่ Opamp ราคานี่ประมาณเท่าไหร่แล้วร้านค้าซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

Comment

Working...
          X