Announcement

Collapse
No announcement yet.

DIY ขาตั้ง ลำโพง งบ 300 มีทอน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] DIY ขาตั้ง ลำโพง งบ 300 มีทอน

เริ่มจากความคัน อยากมีขาตั้งลำโพงกับเขา เปิดกระเป๋า เออมีอยู่ 300 เท่าค่าเเรงขั้นต่ำพอดี
    จึงออกไปร้านไม้เเถวบ้าน ไปได้ไม้สนนอก มา 2 ท่อน ยาว 210 cm ท่อนละ 105 บาท
    ก่อนเข้าบ้าน เเวะซื้อ ตะปู กระดาษทราย รวม 25 บาท

ถึงบ้านมา เลื่อยไม้ ขัดขัด ตอกตอก ได้ออกมาเป็นอย่างนี้

อ้าวไม้หมดพอดี ทำไง ยังไม่ได้ top บน วางลำโพงเลย ก็เลยขี่มอไซด์ไปร้านขายทุกอย่าง 20
    ได้เขียงไม้มา 2 อัน ขนาดพอเหมาะ พอดีเลย เเถมได้ ยางรองขาเอนกประสงค์ รวม 60 บาท
    เอามาประกอบร่างกันเลย

เสร็จเเล้วก็เทสเลย ขาตั้งค่าเเรงขั้นต่ำ ก็พอไปวัดไปวาครับ

ขาตั้งผม สูงรวม 26 นิ้ว ครับ พอดีมันเหมาะกับลำโพงตัวเล็กของผม เเล้วผมไม่ได้นัั่งฟังเเบบ
    เป็นเรื่องเป็นราวเท่าไร

งบประมาณ : ไม้ 210 ตะปู กระดาษทาย 25 เขียง กับ ยางรองขา 60 รวม 295 บาท ครับ
    ไว้ว่างว่าง คงจะทำสีเพิ่มสักหน่อย

หาอะไรหนักๆถ่วงที่ขาเพิ่มความมั่นคงอีกหน่อยน่าจะแจ่มขึ้นอีก

Comment

ฝีมือดี
      แนะนำทายูริเทนโชว์ลายไม้
      หาหินก้อนใหญ่มาวางทับขาไม้ครับ

Comment

ว่าจะหาเเผ่นหินอ่อนมาวางทับอยู่ครับ

Comment

Working...
        X