Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลำโพง2.0/2.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำลำโพง2.0/2.1

ขอคำแนะนำด้วยครับ ผมใช้ creative x-fi 0467 + ลำโพง microlab solo6c

อยากเปลี่ยนลำโพง 2.0 หรือ 2.1 ครับ มีตัวไหนน่าเล่น ใช้ฟังเพลงเป็นหลัก งบ 5,000.-10,000. ขอบคุณมากครับ

swan m50w------8xxx

swan m200 mkIII ------12xxx เกินงบแต่เหมาะกับฟังเพลงมาก

รอท่านอื่นมาเพิ่มเติมนะครับ

Comment

ขอบคุณครับ ได้ตัวเลือกราคาไม่เกินหมื่นแล้ว swan m50w
      ขออีกคำถามครับ ถ้างบไม่เกิน5,000. ลำโพง2.0 , 2.1 ตัวไหนดีครับ

Comment

มาเชียร ลูน่า สอง จุด ศูนย์

Comment

Originally posted by Bharamesh View Post
          ขอบคุณครับ ได้ตัวเลือกราคาไม่เกินหมื่นแล้ว swan m50w
          ขออีกคำถามครับ ถ้างบไม่เกิน5,000. ลำโพง2.0 , 2.1 ตัวไหนดีครับ
          Edifier รุ่น E10 Exclaim Unique 2.0 SPK with powerful audio

Comment

ลองหาลำโพงวางหิ้งตัวเล็กๆซัก 4พัน มีหลายรุ่นเลย ...

Int Amp มือสอง ซัก 5 พัน ...

ที่เหลือลงสายลำโพง + สายสัญญาน ไม่เกินพัน

ก็จะได้ชุดฟังเพลงชุดเล็กๆเอาไว้ขยับขยายออกดอกออกผลบานต่อได้ง่ายในอนาคตครับ อิอิ

( ผมเริ่มต้นด้วย T-Amp + Pro1 ประมาณ 3 พัน แล้วค่อยๆขยับต่อ จนตอนนี้ได้ชุดฟังหน้าคอมชุดเล็กๆด้วยงบไม่มาก กับ ลำโพง NHT SuperZero 4พัน Intamp NAD C340 5พัน ก็ใช้ฟังมีความสุขละครับ อิอิ)

Comment

Originally posted by Bharamesh View Post
              ไม่เกิน 5,000 แนะนำ Edifier HCS2330 ครับ ผมใช้อยู่ OK เลยครับ
              ถ้างบไม่เกิน 10,000 ผมชอบ Edifier luna eclipse ครับ

แต่สุดท้ายแล้วผมว่าต้องไปลองฟังเอง ชัวร์สุดครับ

Comment

ได้ตัวเลือกแบบนี้ครับ (จะ 2.0หรือ2.1 ก็ได้)
                งบหนึ่งหมื่น ระหว่าง swan m5ow กับ luna

งบห้าพัน ระหว่าง microlab h200d กับ .......(ยังไม่รู้ครับ)
                ขออภัยที่ตั้งไว้สองราคานะครับ (เกิดความลังเลครับ)
                เผื่อเป็นตัวเลือกสำหรับผมและท่านอื่นด้วย ขอบคุณครับ

Comment

ได้ตัวเลือกแบบนี้ครับ (จะ 2.0หรือ2.1 ก็ได้)
                  งบหนึ่งหมื่น ระหว่าง swan m5ow กับ luna

งบห้าพัน ระหว่าง microlab h200d กับ .......(ยังไม่รู้ครับ)
                  ขออภัยที่ตั้งไว้สองราคานะครับ (เกิดความลังเลครับ)
                  เผื่อเป็นตัวเลือกสำหรับผมและท่านอื่นด้วย ขอบคุณครับ
                  งบ5000 ไปเล่นedifier ที่ท่านpapk แนะนำดีกว่า หรือท่าท่านชอบเสียงของmicrolab ก็แล้วแต่ครับ หูใคร หูมัน

Comment

ปัญหา2.0 แบบแอคทีฟ (ปกติจะมีแอมป์อยุ่ข้างเดียว)
                    อากาศ ในตู้ 2ข้างไม่เท่ากัน
                    น้ำหนัก 2ข้างไม่เทากัน
                    เปลียนสายลำโพง ถ้าเป็นสายที่มีบุคลิคเสียงสูง เสียง2ข้างจะไม่เหมือนกัน

Comment

ถ้าจะเล่น microlab
                      เล่น microlab h200 รุนเก่า หน้าตาแบบนี้

เ็ป็น lm3886 ครับ
                      ---------------
                      microlab h200d ดุแล้วไม่น่าใช้ครับ
                      ขยับเล่นตัวอื่นดีกว่า
                      Last edited by tiger X-fi; 31 May 2014, 00:11:44.

Comment

เคยมาโพสถามเหมือนจขกท.เลยครับ
                        ก็เล็งๆ m50w ไว้ ปรากฏเสียงไม่แนวผมมั้ง เหมือนมันทุ้มๆอั้นๆ แหลมกลางไม่พุ่งแบบที่ชินหูจากลำโพงเก่า
                        ก็เลยไปขอร้านฟังตัวอื่นๆเล่น ปรากฏเสร็จ M200 mkIII ซะงั้น งบบานเลย ฮุๆ

Comment

ตอนนี้เอียงไป 2.1 ใจให้ swan m50w (2.0 คงตัดทิ้ง)

Comment

ตอนนี้เอียงไป 2.1 ใจให้ swan m50w (2.0 คงตัดทิ้ง)
                            ยังมีตัวเลือก 2.0 อีกครับ

Swan m100 MKII--------71xx.-

Swans D1080 MKII ---------62xx.-

Microlab Solo 7C ----------4xxx.-

Comment

มาสะกิดต่อมอยากอ่ะครับ ก่อคิดอยู่จะไปต่อ solo7 แต่ไม่ทราบว่าเสียงจะเยี่ยมกว่า solo6 ขนาดไหนครับ ท่านใดใช้อยู่วานบอกหน่อย และขอรบกวนการวางลำโพง solo7 หน่อยครับ เพราะตัวลำโพงมันสูงและใหญ่ เวลานั่งหน้าคอมมันใกล้เรามาก
                              ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X