Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำลำโพง2.1ของCREATIVEให้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำลำโพง2.1ของCREATIVEให้หน่อยคับ

ที่เสียงดีดี ราคาไม่เกินสองพันอ่ะคับ แบบที่เสียงใส มีเบสอ่ะคับ

เอายี้ห้ออื่นเถอครับ งบเท่านี้ ดีกว่าครีเอทีฟเยอะครับ

Comment

ผมใช้มาหลายรุ่นมากครับของ Creative เป็นคนนึงที่เชื่อใจยี่ห้อนี้ตั้งแต่

Inspire 2500 2.1 เก่ามาก 5 ปีก่อน
      Inspire 5200 5.1 เก่าพอ ๆ กับรุ่นแรก
      Inspire T6060 5.1 พอไปได้ครับ ราคา 3900 แต่เบสไม่ค่อยประทับใจ
      Inspire T7900 7.1 รุ่นนี้พอๆกับ Inspire T6060 5.1 แค่เพิ่มลำโพงเข้ามา ราคาก็สุงใช่เล่น

ข้อด้อยสุดๆของยี่ห้อนี้คือ เบสครับ อกนจากจะขับพลังออกมาได้น้อยแล้ว เสียงยังดัง ปุ๊กๆเหมือนเรา
      เคาะกลองแต๊กในกีฬาสีนั่นแหละครับ เทียบกับ X3 แล้ว X3 ดีกว่าราวฟ้ากับเหวครับ

ข้อดีก็คือ เสียงกลางแหลม และการแยก Channel ค่อนข้างดีมากครับ ชัดเจนดี

ข้อแนะนำนะครับ ถ้ามีงบซัก 2500 โดยประมาณ หายี่ห้ออื่นดีกว่าครับ รับรองดีกว่า Creative เป็นไหนๆ

Comment

ไม้บางมั่กๆ

Comment

Xforce-5,Xforce-3,A 600 II ,X3,A500-L ดีกว่าครับเรียงตามความชอบของผม อิอิอิ
          Last edited by tenfaces; 22 Aug 2008, 19:56:32.

Comment

ถ้าอยากได้รุ่นนี้ ลองpmมาครับ ผมกะจะเขวี้ยงทิ้งอยู่
            ตอนนี้สั่ง Klipsch Promedia 2.1 THX ไปแล้ว คาดว่าน่าจะมาถึงอาทิตย์หน้า
            Creative T3100 ตัวนี้คงต้องหาที่อยู่ใหม่
            ข้อเสียของอันนี้คือ เบสไม่ดี และไม่มีกล่อง

Comment

[/QUOTE]ตอนนี้สั่ง Klipsch Promedia 2.1 THX ไปแล้ว คาดว่าน่าจะมาถึงอาทิตย์หน้า
              Creative T3100 ตัวนี้คงต้องหาที่อยู่ใหม่
              ข้อเสียของอันนี้คือ เบสไม่ดี และไม่มีกล่อง [/QUOTE]

Klipsch Promedia 2.1 THX สั่งจากไหน ราคาเท่าไหร่ครับ ถ้าไม่สะดวกตอบบนกระทู้รบกวนช่วยตอบทาง PM ก็ได้ครับตัวนี้พอดีเจ้านายหาซื้ออยู่ครับ ขอบคุณครับ
              Last edited by tenfaces; 23 Aug 2008, 14:59:23.

Comment

ถ้าเอา 2.1 ก็ Xforce-5 /3000บาท ลองลงมาก็ Eacan A500-L 1400+บาท
                ถ้าเอา 5.1 ก็ X3/5.1 /4500+ ลองมาก็ Eacan A-200 5.1S 2530บาท

แล้วแต่ชอบ เสียงคุณภาพ คุ้มราคา กับเงินที่เสีย

ถ้าคุณได้ฟังเสียงแล้ว จะไม่เสียดายเงิน ที่เสียไปเลย

ปล. ที่ผมไม่แนะนำตัวอื่น เพราะ ไม่เคยได้ฟังเสียงของมัน+ดูรูปในเวป +ดีไชของมัน แล้วไม่ค่อยถูกใจอ่านะ อิอิ 4ตัวนี้ สัมผัสเสียงมากับ หูแล้ว
                Last edited by ZeeDZAAZ; 23 Aug 2008, 14:01:28.

Comment

Klipsch Promedia 2.1 THX สั่งจากไหน ราคาเท่าไหร่ครับ ถ้าไม่สะดวกตอบบนกระทู้รบกวนช่วยตอบทาง PM ก็ได้ครับตัวนี้พอดีเจ้านายหาซื้ออยู่ครับ ขอบคุณครับ
                  ตอบpmไม่ได้ครับ inboxเต็ม

Comment

ขอแนะนำของถูกมั่งดิ Edifier M1350 ราคาน่าจะครึ่งพันปลายๆ พาวเวอร์บายน่าจะยังมีอยู่นะ

Comment

Working...
                    X