Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้คำแนะนำการซื้อลำโพงคอมงบ 3000 ตอนนี้ตัวไหนดีอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้คำแนะนำการซื้อลำโพงคอมงบ 3000 ตอนนี้ตัวไหนดีอะครับ

อยากได้คำแนะนำการซื้อลำโพงคอมงบ 3000 ตอนนี้ตัวไหนดีอะครับ
    คือผมว่าผมไม่มีความรู้เรื่องลำโพงเลยอะครับ
    อยากได้ลำโพงฟังเพลง เล่นเกม ส่วนดูหนังไม่ค่อยบ่อยครับ
    อยากได้ลำโพงที่เสียงมันแน่นๆเหมือนมี subwoofer อะครับ
    คำถาม
    1.รุ่นไหนดีอะครับ
    2.แล้วควรซื้อsoundcardหรือเปล่า
    3.ร้านไหนดีอะครับ ผมสะดวกแถว ถนนงามวงศ์วาน (พันทิพย์งาม) เดอะมอลงามวงศ์วาน เซ็นทรัลลาดพร้าว อะครับ
    ขอบคุณครับ

ผมแนะนำ ของ Microlab ผมเคยโทรไปเช็คกับคนขาย(ในเว็บ) เขาแนะนำให้ต่อกับซาวด์การ์ด แต่ซาวด์การ์ดออนบอร์ดปัจจุบันก็ดีขึ้นมากว่าเมื่อก่อนเยอะผมว่าอาจจะไม่ต้องซื้อเพิ่ม

Comment

งบน้อยลงลำโพงไปก่อนเลยครับ ค่อยหาSoundcardเพิ่มที่หลังเพราะลำโพงนี่ใช้กันยาวๆอยู่แล้ว

Comment

งบน้อยอยากินเบส ก็ x3 คับ

Comment

ถูกใจคุ้มราคามากครับ

Comment

Working...
          X