Announcement

Collapse
No announcement yet.

หลังจากซ่อม eacan a 200 5.1 ที่บอดไหม้แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หลังจากซ่อม eacan a 200 5.1 ที่บอดไหม้แล้ว

หลังจากซ่อม eacan a 200 5.1 ที่บอดไหม้แล้ว ทั้ง 6จุด ตอนนี้ใช้งานได้แล้ว แต่ตอนนี้พบกับปัญหาใหม่คือ ลำโพงด้านหลังขวาเสียงเบา กว่าด้านหลังซ้าย และเบากว่าลำโพงหน้าซ้ายขวา ไม่ทราบต้องเปลี่ยน อะไรที่ตัวไหน รบกวนผู้รู้ตอบให้ด้วยครับ

รื้อถ่ายรูปมาลงครับ....เดี๋ยวมีมาช่วยจิ้มเอง..วว่าน่าจะเป็นตรงจุดไหน

Comment

ไอซี 4ตัว เปลี่ยนใหม่หมดแล้วครับ
      Attached Files

Comment

เบื้องต้น...ลองขยับหัวจั๊มตัวให้แน่น
        ถ้าเป็นไปได้...ถอดออกแล้วบัดกรีลงบอร์ดเลยครับ
        ------
        ไล่ดู ว่า ไอซี ตัวไหนที่จ่ายลำโพงคู่หลัง
        แลวบัดกรีย้ำเพิ่มอีกทีครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

อย่าลืม เช็ค C (capacitor) ด้วยเด้อจ้า

Comment

Working...
            X