Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับเป็นทีอะไรกัน แก้ไม่ตก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับเป็นทีอะไรกัน แก้ไม่ตก

ปํญหาโลกแตก แก้ยังไงก็ไม่หาย

อาการ เกี่ยวกับไมค์โครโพน โดยปกติแล้วผมใช้หูฟังแบบมีไมค์ไว้เล่นเกมส์
    ผ่านโปรแกรม steam หรือพวก Teamspeak ปํญหามีอยู่ว่า คู่สายที่คุยด้วยนั้น
    จะมีอาการเสียงสะท้อนตัวเองกลับ เหมือนว่า พอพูดแล้วเสียงออกลำโพงแล้วเข้ามาไมค์
    เสียงก็จะท้อนกลับมา ทั้งเสียงคนที่พูดและเสียงในเกมส์ เหมือนกับว่าเรานั้น เปิดลำโพงหน้าคอมเล่นเกมส์ ซึ่งทั้งที่จริงเราก็ใช้หูฟังมาตลอด แต่ทำไมมันถึงเป็น อาการนี้เกิดจากอะไรครับ
    มีใครเคยเจอมั้ยครับช่วยแนะนำทีว่าเกิดจากอะไร
Working...
X