Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลบ E-mail โฆษณาสินค้าที่มันส่งเข้ามาในเมล์ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลบ E-mail โฆษณาสินค้าที่มันส่งเข้ามาในเมล์ยังไงครับ

เวลาจะเช็คเมล์ดูข้อความต่างๆ มันชอบมีพวกเมล์โฆษณาสินค้าต่างๆ เข้ามาตลอดเลย มีเยอะมาก ต้องกดลบออกอยู่เสมอ กดบล็อกเมล์มันไปแล้วมันก็ยังมาอีก(หรือผมทำไม่ถูกวิธีก็ไม่รู้เหมือนกัน)

ใครพอทราบวิธีลบเมล์บล็อกเมล์ที่เราไม่ต้องการให้มันส่งมาหาเราบ้างครับ ขอวิธีจัดการแก้ไขด้วยครับ

ถ้าใช้จีเมล์ ก็ติ๊กที่ช่องเล็กด้านซ้ายหน้าอีเมล์ที่ส่งมา จากนั้นกดปุ่ม "รายงานจดหมายขยะ" (ปุ่มจะอยู่แถวบน)
    จะทำให้จดหมายนี้ถูกย้ายไปที่ถังขยะ พอมีเมลแบบเดียวกันนี้มาอีกมันก็จะถูกย้ายไปถังขยะเลยครับ
    อายุเมล์ในถังขยะแค่ 30 วันก็จะถูกลบออกอัตโนมัติ
    เมลเจ้าอื่นก้ทำแบบนี้คล้ายๆกันครับ

Comment

ของ Outlook (hotmail) ครับ ของ Gmail ไม่มีปัญหา แต่ก็ขอบคุณครับ

Comment

http://www.youtube.com/watch?v=bBBB15pnvYg
        ทำตามวีดีโอเลยครับ

Comment

Working...
        X