Announcement

Collapse
No announcement yet.

Leona HTC-888 กับ Leona HTC-444 เสียงเป็นไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Leona HTC-888 กับ Leona HTC-444 เสียงเป็นไงบ้างครับ

Leona HTC-888 กับ Leona HTC-444 เสียงเป็นไงบ้างครับ

โดยเฉพาะ HTC-888 มันเป็น 5.2 รึเปล่าครับ แล้วเสียงเบสมันเป็นไงบ้าง เสียงกลองเสียงเบส ซ้ายขวา ชัดเลยปะครับ
    ดอกซับมัน 8 นิ้ว 4ดอกเลยหรอครับ หรือผมดูผิด
    ตัวนี้ถ้าเทียบกับ Leona G9 Excite 5.1 เป็นไงบ้างครับ ทั้งดูหนัง ฟังเพลง เบสตัวไหนดีกว่ากันครับ

สงสัยลำโพงไม่ดัง

Comment

ใครรู้ช่วยบอกทีครับ กำลังจะซื้อใน 2-3 วันนี้แล้วครัชผม กลัวอย่างเดียวว่า g9 excite เบสมันจะบวมเหมือน eacan a200 รึเปล่า (ดูหนังโอเค แต่ฟังเพลง จับรายละเอียดเบสไม่ค่อยได้เลย ตุ๊บๆ อย่างเดียว แต่เก็บตัวไม่ไวพอ)

Comment

ไม่เคยใช้นะครับ

แต่เท่าที่ดู 888, 444 จะมีแต่ตัวลำโพง 5.0 เปล่าๆ ต้องหา amp มาต่อเพิ่มอีกที

ส่วน G9 Excite เป็นแบบ 5.1 amp ในตัว เสียบกับคอมพ์ใช้ได้เลยครับ

Comment

อ่อ ขอบคุณมากครับผม นึกว่าจะไม่มีคนตอบซะแล้ว งี้ตัด htc ออกไปก่อนเลย พอดีไม่มีแอม 5.1 ฮ่าๆ

ตอนนี้ คาใจแค่ g3 g9excite แต่เสียงคงไม่ต่างกันมากหรอกมั้งง

Comment

Working...
          X