Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีไหนที่จะลดเสียงรบกวนจากลำโพงได้มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีไหนที่จะลดเสียงรบกวนจากลำโพงได้มั่งครับ

มีวิธีไหนที่จะลดเสียงรบกวนจากลำโพงได้มั่งครับนอกจากต่อสายดิน เพราะว่าที่หอผมคงติดสายดินไม่ได้ มีเสียงรบกวน เซ็งมากๆเลยครับ T-T

สายดินก็สถานะการนี่
    ตอกตะปูที่พื้น สายไฟมัด ยึดกับตะปู มัดที่น็อต PSU กราวน่าจะวิ่งหมดละ จะไปมัดข้างในลำโพงก็ตามแต่สะดวก จัดไปครับ แบบลูกทุ่งๆ

Comment

ลอง PSU Seasonic ดูครับ ถ้าจัดระบบตามท่านบนแล้วนะครับ เดิมๆ คอมผม เปลี่ยนปลั๊ก ลงสาย ก็ไม่หาย จนไม่สนใจละ
      บังเอินอยากเปลี่ยน Psu ใหม่ ซื้อมาเปลี่ยนยัดแทนของเดิม Dtec เสี่ยงจี่หายเฉย สงสัยผมจะดวงดีครับ ฮ่าๆๆๆ ทำหลายวิธีแทบตายไม่หาย

Comment

ต้องทำ Ground และทำให้ถูกต้องด้วยนะ แล้วต่อสายจากโครงComputerลง Ground ครับ ถ้าพื้นที่ไม่มีก็ลองใช้ Ground Rod ของโทรศัพท์บ้าน หรือ ISP อินเตอรืเน็ต หรือเครื่องใช้ไฟฟ้าในบ้านดูก่อนก็ได้ ดูของเครื่องใช้ไฟฟ้าว่าพว่งเยอะไหม ถ้าไม่มีพ่วงก็เดินสายไปต่อได้เลย ถ้าระบบ ground สมบูรณ์ เอา ไขควง test lamp แตะดูจะไม่มีไฟติด

Comment

เปลื่ยน PSU ก็ช่วยได้พอสมควรเลยนะ ว่าแต่เสียงรบกวนเป็นแบบไหน

Comment

เป็นเสียงจี่ๆอ่ะครับ ขอโทษที่เพิ่งมาตอบครับ กลับบ้านมา -.-

Comment

ผมว่านะซื้อปลั๊กรางดีๆมีคุณภาพหน่อย กับเปลื่ยน PSU ดีๆช่วยได้เยอาะทีเดียว เพราะอยู่หอคงทำไรมากไม่ได้ ผมว่าลงทุนทีเดียวใช้ได้ยาวๆเลยนะครับบางตัวที่ผมใช้เป็น 10ปียังใช้ดีอยู่เลย แต่ต้องดูดฝุ่นออกบ้างนะ ส่วนใหญ่ผมทำหลังหมดประกันแล้วถอดออกมาเป่าฝุ่น ดูดฝุ่นจนสะอาดเลย

Comment

Originally posted by LoveHifi View Post
                ผมว่านะซื้อปลั๊กรางดีๆมีคุณภาพหน่อย กับเปลื่ยน PSU ดีๆช่วยได้เยอาะทีเดียว เพราะอยู่หอคงทำไรมากไม่ได้ ผมว่าลงทุนทีเดียวใช้ได้ยาวๆเลยนะครับบางตัวที่ผมใช้เป็น 10ปียังใช้ดีอยู่เลย แต่ต้องดูดฝุ่นออกบ้างนะ ส่วนใหญ่ผมทำหลังหมดประกันแล้วถอดออกมาเป่าฝุ่น ดูดฝุ่นจนสะอาดเลย
                ตามนี้เลยครับ เห็นผลจริงๆ ผมก็แนะนำรุ่นน้องให้ให้เปลี่ยน Psu เหมือนกัน

Comment

psu ครับคำตอบสุดท้าย

Comment

ขั้นต้น ลองสลับขั้ว AC อาจจะทำให้น้อยลงหน่อย

Comment

Working...
                    X