Announcement

Collapse
No announcement yet.

หูฟังปลอม ราคาเกินพันนี่เค้าซื้อกันทำไมหรอครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หูฟังปลอม ราคาเกินพันนี่เค้าซื้อกันทำไมหรอครับ??

พอดีหาเลือกหูฟังอยู่ สงสัยทีขายๆBeats(น่าจะปลอม) ราคาพันกว่าสองพัน เค้าซื้อกันทำไมหรอครับ??
    มันจะให้เสียงทีดีกว่าพวก Sony ,Philips ราคาพันต้นๆได้??

1.ไม่รู้
    2.ไม่สนใจว่าจะปลอมรึไม่เห็นสวยดี
    3.รู้ว่าปลอม แต่ราคาไม่สูง+พอใจเรื่องเสยง=จบ
    4.แยกความต่างของเสียง กับ sony, philips ไม่ได้

Comment

ส่วนใหญ่เน้นหน้าตา

Comment

ฟิลแบบว่า ใส่ทองปลอม เพชรปลอม นาฬิกาก๊อปยี่ห้อดัง ประมาณนั้น...

Comment

ซื้อทำไม==>เอาสวยเป็นหลักโชว์ชาวบ้านได้เป็นพอ เสียงพอถูไถ ไม่เคยฟังหูเสียงดีๆ
          เสียงดีกว่าSony ,Philips ราคาพันต้นๆ==>> แล้วแต่เจ้าครับไม่คนทำก๊อปเป็นร้อยๆเจ้าบางเจ้าปรับปรุงจนทำยี่ห้อตัวเองขาย
          บางเจ้าทำเน้นสวยเหมือนเป๊ะ แต่ร้อยละ90%ขึ้นไปเสียงห่วยกว่าครับ

Comment

1.เรื่องเสียง (อาจจะไม่ดีเท่า แต่มัน ถูกใจใช่เลย หรือ เสียงของก็อปมันดีกว่านั่นเอง ในที่นี้ดีกว่านี่คือ หูใครหูมัน)
            2.เรื่องเสียง (บางทีของก็อปหลุด QC มา หรือ แอบทำเกินมา มัน 99% แต่ราคาถูกลงไปหลายพัน)
            3.เพื่อโชว์ (มองไกลๆ ก็เหมือนแท้ให้คนอื่นรู้ว่า มีใช้)

ผมเลยลองฟัง Beats รุ่นใส่ถ่านรุ่นพี่มันเอามาให้ลองฟัง(ไม่รู้รุ่นอะไร) แบบว่าเสียงนี่แป๊ะ(อันนี้ไปขอลองฟังในร้าน) ไม่รู้มันก็อปยังไง 555+

Comment

หูฟังก้อปเสียงดีเยอะอ่ะครับ แต่ปัญหามันมีอีกอย่างนอกจากคุณภาพเสียงที่ต้องพิจารณาแล้ว มันเป็นเรื่อง QC

Comment

Working...
              X