Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามวิธีเปลี่ยนหัวสายไฟหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามวิธีเปลี่ยนหัวสายไฟหน่อยครับ

บอกก่อนคือผมไม่เคยทำเองเลยนะครับ อยากลองเปลี่ยนหัวสายไฟที่ติดมากับสาย หัวลักษณะเป็นแบบในรูป ขันน็อตด้านนอกออก 4 ตัวแล้ว ด้านบน 2 ด้านข้าง 2 แต่ปลอกมันยังติดอยู่นะครับ ต้องหมุนหรืองัดตรงไหนบ้างเหรอครับ

ขัน 2ตัวบนให้หลุดแล้วดึงออกมาครับ
    2ตัวที่ปลอกสำหรับล็อคสาย

Comment

มาหาผมก็ได้พี่ หรือโทรมาผมก็ได้ครับ
      ปล.ตอนนี้ผมย้ายบ้านแล้วนะครับ

Comment

ขัน 2ตัวบนให้หลุดแล้วดึงออกมาครับ
        2ตัวที่ปลอกสำหรับล็อคสาย
        ขอบคุณมากครับทำได้แล้วครับ

Originally posted by TroRuwA View Post
        มาหาผมก็ได้พี่ หรือโทรมาผมก็ได้ครับ
        ปล.ตอนนี้ผมย้ายบ้านแล้วนะครับ
        ขอบคุณมากครับแต่ผมแกะออกมาได้แล้วครับ

แล้วน้องพงษ์เป็นไงบ้างสบายดีหรือเปล่าครับ ย้ายลงใต้แล้วเหรอครับ
        Last edited by kamil; 10 Aug 2014, 00:36:27.

Comment

Working...
        X