Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงค่าโอห์มแตกต่างกันต่อกับavrได้ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงค่าโอห์มแตกต่างกันต่อกับavrได้ไหมคับ

avr ค่าความต้านทานspeaker บอกไว้ที่ 8 ohm ต่อกับลำโพงฟร้อนท์ 6 โอห์มส่วนแซทกับเซนเตอร์ก็ตามนี้อ่ะคับ 8 โอห์มบ้าง 4 โอห์มบ้างผสมกันไปได้ไหม จะทำให้เครื่อง avr หรือลำโพงพังไหมคับ

ผมก็เคยลองนะครับ center 6 ohm front 8 ohm sur 4 ohm
    ก็เสียงอกนะครับ แต่เสียงมันแปลกๆ เหมือนมันมั่วไปหน่อย
    แต่ผมต่อแบบนี้ ใช้ได้ประมาณ 2 อาทิตย์ และก็เอาชุดใหม่มาใส่แทน ยังไม่เคยลองใช้นานๆ แบบเป็นเดือนๆ
    ก็เลยไม่แน่ใจว่าจะพังหรือเปล่า
    ....อันนี้มาเล่าสู่กันฟังนะครับ แค่มาบอกว่าผมเคยลองทำดู และผมก็ไม่ได้เป็นผู้เชี่ยวชาญอะไร

Comment

Working...
    X