Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 1000 - 1500 บาท มี soundcard ตัวไหนแนะนำบ้างไหมหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 1000 - 1500 บาท มี soundcard ตัวไหนแนะนำบ้างไหมหรอครับ

งบประมาณพันกว่า ๆ มี Soundcard ตัวไหนน่าใช้บ้างไหมหรอครับพอดีว่า Audigy Value ตัวเก่ามันพังไปแล้ว แล้วเมื่อวานไปซื้อ Sound Blaster Live ! ตัว CT4830 มือสองมาที่ร้านคอมแถวบ้านแต่ติดตั้ง Driver ไม่ได้เลยมันฟ้องว่าไม่พบผลิตภัณฑ์ตลอดเลย แต่ใน Device Manager ขึ้น Multimedia audio Device อยู่

ลองเอาพวก KX driver หรือไม่ก็ Live Support มาติดตั้งก็ติดตั้งไม่สำเร็จค้างกลางทางจอฟ้าตลอด + boot windows ไม่ขึ้นด้วย ลองซ้ำแล้วซ้ำอีกลบลงใหม่ใน safe mode ได้พอเข้า windows ก็เป็นเหมือนเดิมเลยตัดสินใจเอาไปคืนร้าน เลยกะจะหาซื้อ soundcard มือ 1 ใหม่ไปเลยครับผม
Working...
X