Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟังเพลงแล้วมีอาการขนลุก.....ท่านไหนเคยเป็นบ้าง ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟังเพลงแล้วมีอาการขนลุก.....ท่านไหนเคยเป็นบ้าง ???

ผมฟังเพลงแล้วมีอาการขนลุกซู่.....

เพลงที่ผมฟังแล้วเกิดอาการนี้เป็นเพลงของ Kelly Sweet - Giorno Dopo Giorno

ท่านไหนฟังเพลงอื่นแล้วเป็นแบบผมบ้างครับ...แบ่งปันเพลงกันบ้างนะครับ...

ปกติที่มีการศึกษากันตามหลักวิชาการ อาการที่ว่าขนลุก-ตื่นใจ มาจากความถี่ต่ำหรือเบสลึก ที่เราจะรู้สึกได้ง่ายๆในคอนเสิร์ตหรือตามผับ
    แต่ถ้ากรณีเพลงร้องนี่อาจจะมาจากอาการอินส่วนตัวครับ ผมเป็นบ่อย

Comment

ขนลุกไม๊ ? นานๆ ทีห่ะ แล้วแต่ฟีลในตอนนั้น ไม่ขึ้นกับเพลงใดเพลงหนึ่ง

เพื่อนผมเจอเพลงๆนึง เค้าชอบมากฟังอยู่ปีนึง ชมใหญ่เลยว่าเพลงนี้เราชอบจริงๆ ฟังใด้ตั้งปี

ผมบอกเจอเพลงเราใหม ฟังอยู่ 7 ปีล่ะ

Comment

พวกเพลงที่โชวพลังเสียง ท่อนที่ขึ้นสูงๆ ผมก็ขนลุกครับ

อย่างเช่น Ailee ร้อง I will always love you

BORKED

Comment

Originally posted by osxp View Post
          พวกเพลงที่โชวพลังเสียง ท่อนที่ขึ้นสูงๆ ผมก็ขนลุกครับ

อย่างเช่น Ailee ร้อง I will always love you

BORKED
          แนวเดียวกับผมเลยครับ กำลังหามาแปะพอดี คนนี้ เพลงนี้เลย Ailee เธอเทพมาก
          แต่สำหรับผมไม่ใช่ขนลุกนะ ออกแนวใจเต้นแรงมากกว่า (สงสัยจะเหนื่อยแทน)

ของท่าน จขกท. ผมก็เกือบขนลุกเหมือนกันครับ แต่เหมือนยังอัดมาไม่ค่อยดี ยังไม่ค่อยได้อารมณ์ผมอ่ะ ต้องอีกนิด ^^ (ประมาณว่าหูเรื่องมาก)

ปล.ขอบคุณครับ ที่นำมาแบ่งปัน
          Last edited by tasanaiN70; 12 Sep 2014, 18:29:34.

Comment

^
            ^
            ^

ได้ไฟล์เสียงดีๆ ล่ะ แจ๋วเลย...จะลุกกว่านี้อีก....5 5 5

Comment

ผมเป็นบ่อยแฮะ ถ้าเจอเพลงไหนที่ Ambience หนักๆ

เพราะมันจะ ก้อง กังวาล บรรยากาศโอ่อ่า กว้างขวาง เยือกเย็น ล่องลอย และเคลิ้มมมมมม

ขออภัย ฟิลลิ่งล้วนๆ

Comment

เป็นอารมณ์ร่วมกับเเนวเพลงที่ตัวเองชอบสุดๆครับ มักจะขนลุก ฮ่าๆ ผมชอบเสียงเเนวร้องสดๆ อัดจากคอนเสิร์ต หรืออะไรสดๆ

เเล้วก็ เเนวเพลงที่ใช้เสียง เเนวๆ

Last edited by lookchid; 12 Sep 2014, 22:36:43.

Comment

ผมก็เป็นบ่อยครับ ช่วงนี้กำลังติด MKAlieZ เป็น Original Soundtrack ของอนิเมะ Aldonoah Zero ฟังตัวเต็มเเล้วมันมาก ฟังตอนแรกขนลุกเบย

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

ได้ไปต่อยอดการฟังเพลงอีกเยอะ ที่ยังไม่เคยฟัง....

มีดีดีมาแบ่งบันกันอีกนะครับ...

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

ฟังแล้วขนลุก อยากได้เมียแบบนี้ 55555555

Comment

Working...
                              X