Announcement

Collapse
No announcement yet.

หิ้ว MM-1 จากญี่ปุ่นเสียภาษีไหม แล้วขึ้นเครื่องได้ป่าวหรือว่าต้อง load

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หิ้ว MM-1 จากญี่ปุ่นเสียภาษีไหม แล้วขึ้นเครื่องได้ป่าวหรือว่าต้อง load

หิ้ว MM-1 จากญี่ปุ่นเสียภาษีไหม แล้วขึ้นเครื่องได้ป่าวหรือว่าต้อง load

หิ้วขึ้นเครื่องน่าจะได้นะครับแต่กล่องก็ใหญ่อยู่นะ

ส่วนเรื่องภาษีถ้าเป็นวีซ่านักท่องเที่ยวให้หาร้านที่สามารถทำ Tax Refund ได้ก็จะได้ลดค่าภาษีจากที่โน่น แต่ตอนเข้าไทยมาก็ต้องลุ้นอีกทีที่สนามบินครับ อิอิ

Comment

ไม่ต้องเอากล่องมา เค้าจะตีว่าเป็นของใช้แล้ว ไม่ต้องเสียภาษีครับ
      เหมือนกระเป๋า ถ้าสะพายแขนเข้ามาเอง ไม่โดนภาษีแน่นอน

Comment

^^
        ^^
        +1 ตามท่านพงษ์

หายไปนานเลยนะครับ...

Comment

ที่ญี่ปุ่นตกราคาเท่าไหร่ครับ

Comment

16000 ครับ

Comment

Originally posted by megamax007 View Post
              16000 ครับ
              เยี่ยมเลย

Comment

Working...
              X