Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องเสียงลำโพง 2ตัวนี้ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องเสียงลำโพง 2ตัวนี้ค่ะ

ระหว่าง creative sbs a300 กับ creative t3130 เสียงต่างกันมากไหมคะ เสียงต่ำ กลาง สูง และเบสค่ะ

a300 ลงตัวสุด ซื้อมาแรกๆ อย่าเพิ่งเขวี้ยงทิ้งนะครับ พ้นเบิร์น เมื่อไหร่ ได้เรื่องแน่

Comment

เคยใช้ตัวล่าง แต่เป็นตัว5.1 เสียงน่าจะเหมือนกัน
      ตัวซับ เบสยิงลงพื้น อาจจะต้องคำนึงถึงถ้าบ้านเป็นไม้ เสียงมันจะลงไปข้างล่าง แต่ถ้าวางไว้บนโต๊ะคอม ปากกา คลิปหนีบ กระโดดโลดเต้นกันเลยทีเดียว

แต่โดยรวมเสียงก็ใช้ได้ทั้งดูหนังและฟังเพลง ถ้าเทียบกับราคาที่จ่ายไป

เพิ่มเติม : สวิสต์ปิด-เปิดและเป็นตัวควบคุมระดับเสียงค่อนข้างง่อย นานวันไปอาจจะเสียตรงจุดนี้
      เริ่มต้นจะได้ยินเสียงค่อกแค๊กๆก่อน นานวันไประดับเสียงจะดังหรือเบาขึ้นอยู่กับอารมณ์ของมันเลย
      Last edited by guran; 20 Sep 2014, 08:02:26.

Comment

JIB น่าจะมีให้ฟังทั้ง 2 ตัวนะผมว่า ลองโทรไปถามสาขาไกล้บ้านดู

Comment

Working...
        X