Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยคับ Xonar Essence ST มีปัญหาคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยคับ Xonar Essence ST มีปัญหาคับ

เสียบ sound card แล้วเครื่อง detect หาไม่เจออ่ะคับ
    ย้ายสล๊อตแล้วก็ยังไม่เจอคับ แต่สล๊อตไม่ได้เสียนะคับเพราะลองเอาตัวอื่นมาเสียบก็มองเห็น
    ใช้งานมา 2 อาทิตย์ก็ไม่มีปัญหานะคับ มีเมื่อวานคอมค้างแล้วเปิดมาอีกทีคอมมันมองไม่เห็นซาวด์การ์ด คือหายไปดื้อๆเลยอ่ะคับ
    ลองลงวินโดว์ใหม่ก็แล้ว เอายางลบมาขัดก็แล้ว เปลี่ยนช่องสล๊อตก็แล้ว ขยับให้เสียบไม่สุดก็แล้ว เอาไปเสียบกับคอมเครื่องอื่นก็มองไม่เห็นเหมือนกัน
    หรือว่ามันเจ๊งแล้วจริงๆคับ
    ปล.มีใครรู้บ้างคับว่าจะเอาไปซ่อมที่ไหนดี คือผมซื้อมือสองมาจากในนี้แหละคับ เลยไม่รู้ว่าเค้าซื้อมาจากร้านอะไร ประกันของอะไร อีกอย่างหาประกันตามกล่องหรือตามตัวการ์ดมันไม่เจออ่ะคับ
    ซีเรียลผมลงบัญชีกับทางเวบ asus ไว้แล้ว หรือจะตรงไปที่ศูนย์บริการ asus เลยดีอ่ะคับ

การ์ดมีปัญหาแล้วละ ถ้ายังมีประกันเหลือ...ติดต่อเครมศูยน์asusเลยครับ

Comment

T_T

Comment

Working...
      X