Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาซาวด์การ์ดครับ ช่วยทีๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาซาวด์การ์ดครับ ช่วยทีๆ

ผมมีปัญหากับซาวด์การ์ดครับ คือ เคสผมมันมีที่เสียบหูฟัง อยู่ด้านหน้า ตอนไม่ใช้ซาวด์การ์ด ที่เสียบแจ๊คหูฟัง ด้านหน้า และ ที่ติดกับบอร์ดก็ใช้ได้ปกติครับ แต่พอใส่ซาวด์การ์ดแล้ว แจ๊คหูฟังด้าหน้าเคสมันใช้ไม่ได้อะครับ ไม่รู้ว่าต้องทำยังไง ถึงจะใช้ได้น่ะครับ

ช่วยทีนะครับ ลำโพงมันไม่มีที่เสียบหูฟัง เวลาจะใช้หูฟังต้องเอื้อมไปถอดสายลำโพงแล้วเสียบสายหูฟัง แล้วไฟมันดูดครับ

Comment

ต้องย้ายสายAudio front ของเคสที่เสียบอยู่กับSound on board ไปเสียบที่ Soundcard แทนคับ ส่วนจะเสียบยังไงต้องดูคู่มือSoundcardเอาคับ ผมก็ไม่ชำนาญเรื่องการเสียบสายเจ้าตัวนี้เหมือนกัน >_<

Comment

ยี่ห้อ Eacan ตัว 2.1 เห็นมีที่ต่อนะ แต่ผมใช้ 5.1 ไม่มี เลยต้องซื้อ ซาวการ์ด ที่ มี Pront Panel เอา อยากให้หูฟังก็เสียบ ด้านหน้าเคส แล้วตั้งให้มันตัดเสียงลำโพง ออโต้ ง่ายดี แจ่มด้วย

Comment

ขอบคุณมากครับๆ เดี๋ยวหาทางลองทำก่อนเน้อ เดี๋ยวมารายงานผลครับ

Comment

Working...
          X