Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยกาดซาว กับ หูฟัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยกาดซาว กับ หูฟัง

ZXR กับ พวกหูฟัง 5.1 7.1 แท้ถ้าจะซื่อ ควรจะซื่ออันไหนก่อน
    หรือใครที่ใช้คู่กันอยู่มั้ง

เป็นผมซื้อซาวน์การ์ดก่อนครับ

Comment

Originally posted by potato View Post
      เป็นผมซื้อซาวน์การ์ดก่อนครับ
      ซื้อกาดก่อนมันก็ยังไม่ได้ฟังสิ
      มันต้องซื้อหูฟังก่อนมะดีกว่าเหรอครับ

55555แซวเล่นนะ

Comment

Originally posted by wutnaja View Post
        ซื้อกาดก่อนมันก็ยังไม่ได้ฟังสิ
        มันต้องซื้อหูฟังก่อนมะดีกว่าเหรอครับ

55555แซวเล่นนะ

Comment

Originally posted by aey1986 View Post
          ZXR กับ พวกหูฟัง 5.1 7.1 แท้ถ้าจะซื่อ ควรจะซื่ออันไหนก่อน
          หรือใครที่ใช้คู่กันอยู่มั้ง
          ถ้าซื้อพวกหูฟัง 5.1/7.1 แบบมีซาวน์การ์ดในตัว (แบบ usb) ก็ไม่ต้องซื้อซาน์วการ์ดแยกครับ
          ถามตัวเองก่อนว่าจะเอาแบบไหน ถ้าซื้อหูฟังที่ไม่มีซาวน์ในตัว ก็เอาการ์ดเสียงก่อน

Comment

ต้องซื้อตัวหลักก่อนซิครับคือหูฟัง มันกำหนดทั้งพอร์ทที่จะใช้ และคุณภาพเสียงหลักๆเลย

จริงๆถ้าคุณจะซื้อทั้งสองอย่าง ผมแนะนำให้ดูงบโดยรวมของคุณครับ ว่ามีเท่าไร จริงๆแล้วหูฟัง stereo เกรดสูงๆ ที่ soundstage กว้างๆ ให้มิติเสียง และระบุทิศทางในเกมได้ดีกว่า หูฟังที่เป็น gamer grade 5.1 / 7.1 อีกนะครับ คือคุณอาจจะซื้อแค่ 1 อย่าง เช่น PC360 แล้วอาจจะดีกว่าซื้อสองอย่างก็ได้ครับ

แต่ก่อนผมใช้ X-FI Xtreme Music + Rokkat Kave 5.1 ตอนนี้ใช้ ZX + HD598 ตัว Kave

Comment

Working...
            X