Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่SoundCard2ตัวพร้อมกันได้ไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่SoundCard2ตัวพร้อมกันได้ไหม?

คืออยากถามว่าผมสามารถใส่SoundCard2ตัวพร้อมกันและสลับใช้ได้ไหม คือผมมีลำโพง2ชุดแล้วขี้เกียจถอดสายเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาหน่ะครับบ

ไม่แน่ใจนะครับ
    แต่จากประสบการณ์เคยทำอยู่

ต่อพร้อมกัน แต่เวลาจะใช้ตัวนึงก็ไป disable driver ของอีกตัวใน device manager ครับ ไม่งั้นเสียงไม่ออก

Comment

ได้ครับ ตอนนี้ก็ใช้On Board กับ Xtreme Gamer อยู่

เคยเห็นคุณ battlecruiser ต่อซะ4การ์ดเลยมั้ง ลองค้นหาดูในห้องครับ

Comment

ตามบนนั้นครับ

ผมก็ใช้อยู่ CT4810 ต่อกับ X3 ฟังเพลง

ALC888 ต่อกับ SBS370 เล่นเกม

Comment

กี่อันก็ได้ ตราบใดที่มันไม่ conflict กัน แต่เวลาใช้ก็เลือกได้ทีละอันอยู่ดี

Comment

งั้นลองทำ Crossfire บน

CT4670 กับ SB0220(malay) ได้เปล่าเนี่ยครับ

Comment

ได้ครับ
              แต่ program ส่วนใหญ่จะเลือก default sound system ตาม windows ครับ
              จะมีแค่บางตัวที่เลือก output ได้
              ที่เคยเห็นจะเป็น program ที่ใช้กับ tv tuner ครับ

Comment

ได้ครับ เวลาจะใช้ตัวไหนก็เข้าไปที่ control panel > sound and audio device > audio
                แล้วเปลี่ยน default device ตรง sound playback เป็น sound ตัวที่จะใช้ได้เลยครับ

Comment

Originally posted by Fr13ay View Post
                  ได้ครับ เวลาจะใช้ตัวไหนก็เข้าไปที่ control panel > sound and audio device > audio
                  แล้วเปลี่ยน default device ตรง sound playback เป็น sound ตัวที่จะใช้ได้เลยครับ

ผมก็ทำตามนี้เลยครับ.. ^^~

Comment

Originally posted by NextStep View Post
                    ผมก็ทำตามนี้เลยครับ.. ^^~
                    ทำตามไปเมื่อวาน ใช้ได้ละ ลองทำดูเล่นๆไม่เสียเวลาเท่าไหร่

Comment

ได้ครับ

Comment

3 ตัว x-fi muxic +sb0100 +sb04830 ลง kx ให้ sb04830 ก่อน ค่อยลง driver แท้ขอบ db0100 ตามด้วย x-fi muxic ไม่งั้น sb0100 มันไปทับ x-fi muxic ทุกทีไม่รู้ทำไม แต่ทำตามนี้แจ่ม ชัวร์

Comment

โอ้ว3ตัวเลยเหรอท่านนนน

Comment

ออนบอร์ด ด้วยได้ไหม

Comment

เอามา sli กันไม่ได้หรอ

Comment

Working...
                              X