Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามปัญหา orbit phonon 701 กับ AUDIGY 2 ZS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามปัญหา orbit phonon 701 กับ AUDIGY 2 ZS

ครับคือเรื่องมันมีอย่างนี้ฮะผมเพิ่งได้เจ้า AUDIGY 2 ZS จากผู้คนในเวปนี้ เดิมผมมีเจ้า 701 ใช้กับการด์ VIBRA128 พอเปลี่ยนมาใช้เจ้า AUDIGY 2 ZS ปารกฎว่ามันมีปัญหาเรื่องเสียง"ซ่า" หรือที่เรารู้จักคือเสียง NOISE ทั้งๆที่ไม่ได้เปิดโปรแกรมเล่นเลยและถ้าเร่งเสียงก็จะดังซ่าไปใหญ่เลย เลยไม่รู้ว่ามันมีปัญหากับอะไร ระหว่างลำโพง กะ การด์ รบกวนผู้รู้ช่วยไขปัญหาด้วยครับ

ปิด line in ยังครับ

Comment

X-fi + orbit 701
      2Zs + orbit 701

ส่วนใหญ่จะโดนกันประจำครับ

Comment

รู้สึกว่า orbit มันจะไม่ถูกกับ soundcard Creative อ่ะคับ

ลองอ่านดูคับ
        http://forums.overclockzone.com/foru...p/t-84753.html
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=226156

Comment

วิธีแก้เสียงซ่าเบื้องต้น ให้ลด Volum ในคอมมาอยู่ที่ 60% แล้วใช้การปรับ Volum เพิ่มเสียง ที่ Remote หรือตัวเครื่องแทน

อ่านจากคู่มือเลยนะเนี่ย

Comment

เปิดทิ้งไว้ซักพักครับ เดี๋ยวก็หายซ่า

เหมือนโซดา อิๆๆๆๆ
            ปิด line in /mic หรือลองต่อสายดินดูรึยังครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ..ขอโทษที่ไม่ได้มาตอบกลับงานมันยุ่งมากคับ...ขอบคุณท่านๆอีกครั้ง

Comment

อะลองทำตามหลายอย่างตามที่แนะนำมาก็ยังไม่หาย...อืมสงสัยมันจะไม่ถูกกันแน่ๆ

Comment

ขาย 2zs แล้วหา sb0100 มาแทนสิ รับรองเงียบไม่มีจี่.....
                  หรือไม่ก็หา DAC มาใช้(อันนี้เหมาะกับการฟังเพลงเป็นหลัก ไม่multi จ้า)

Comment

ทำใจครับ
                    sigpic
                    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                    งดแรงชั่วคราว

Comment

ท่าจะแก้ไม่หายครับ ของมันคู่กันครับ
                      ต้องเลือกเอาอย่างใดอย่างหนึ่งครับ
                      ระหว่าง sound กับ ลำโพง

Comment

แก้ไม่หายครับเคสนี้ ฮ่าๆ

Comment

Working...
                        X