Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ microlab x3 2.1 ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ microlab x3 2.1 ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ

พอดีผมกำลังจะซื้อลำโพงใหม่ งบประมาณ 3000-4000 ครับ

ที่ดูๆไว้ก็มี x3 แต่อยากให้ช่วยแนะนำรุ่นอื่นๆให้ผมหน่อยครับ

นำมาต่อกับ x-fi sb0460 โม 2.1 ครับ

เน้น ฟังเพลง กับ ดูหนังครับ เกมส์แค่พอฟังก็พอครับ
    Last edited by 4bsolute; 24 Oct 2014, 11:04:14.

เสียดายงบแฮะ หาลำโพง 2.0 สักคู่ + t-amp เสียงดีกว่าเยอะ

x3 ล๊อตแรกๆผลิตมาเพื่อแย่งตลาดจาก Creative ที่ยึดครองคนไทยมานาน แล้ว creative สมัยนั้นก็เพิ่งเปลี่ยนมาจาก Cambridge Soundwork คุณภาพต่างๆแย่ลงเยอะ

( เหมือน HDD ยี่ห้อต่างๆ ที่พอโดนซีกากคุมกิจการ ก็ห่วยแตกเหมือนซีกากกันไปหมด ) ผิดกับ x3 ที่จัดเต็ม ไส่แต่ของดีๆ จึงกลายเป็นพระเอกเสียงดี ถึงกับมีตำนานริมแดงเลยทีเดียว

ล๊อตหลังๆอย่าให้พูดถึง ฟังแล้วน้ำตาจะเล็ด(เสียดายเงิน) Creative เองก็คงรู้ตัว ถึงพยายามแก้ตัวใหม่ ลำโพงรุ่นหลังๆมาเสียงดีขึ้นกว่าเดิมเยอะทีเดียว

ตอบไม่ถูก แต่บอกแค่นี้เหละ

Comment

ผมใช้ Creative A120 ฟังเบาๆ ชิวดีครับ

Comment

แล้วถ้าเป็น sonic gear en 600 ละครับ

Comment

Originally posted by 4bsolute View Post
          แล้วถ้าเป็น sonic gear en 600 ละครับ
          เบสดีมาก แต่แหลมจะบาดหูหน่อยครับ และสัญญาณจะชอบตันตรงรีโมท ต้องทำสายใหม่ เสียงจะดีขึ้นอีกครับ

Comment

ถ้าคลั่งเบส X3 แหละเหมาะแล้ว แต่เสียงไม่ค่อยใสเท่าไหร่ จับโมเปลี่ยนไดโอดเปลี่ยนซีข้างในก็ดีขึ้น แต่จะหมดประกันแทน ไอซีที่ขับคู่หน้า X3 ก็แรงพอขับวางหิ้งคู่เล็กๆสัก 20-30W ได้อยู่

ส่วน Enzo600 น่าจะไม่มีขายแล้ว แนะนำว่าไปลองฟังเองที่ร้านจะดีกว่านะ

Comment

Originally posted by toolpak View Post
              เบสดีมาก แต่แหลมจะบาดหูหน่อยครับ และสัญญาณจะชอบตันตรงรีโมท ต้องทำสายใหม่ เสียงจะดีขึ้นอีกครับ

อ่อ ขอบคุณครับ ตอนนี้จะเอา h200d ละครับ...

Comment

sonic gear en 600 ไม่เคยใช้ เคยใช้แค่ตัว en 500 มีเสียงจี่แทรกเยอะมากเลย
                ตั้งแต่ซื้อลำโพงมา เป็นอยู่ยี่ห้อเดียว

Comment

Enzo พอเหอะ -*- แหลมเว่อร์เกิน ถ้าอยากเล่นยี่ห้อนี้หา Full range ที่เป็น 2.0 อ่ะเสียงพอฟังใด้หน่อย ถ้า 2.1 ก็ร่างอวตาร Saag ดีๆ

Comment

แตว่าผมตัดใจซื้อ soken st-19 ราคา 2990 เรียบร้อย

ไม่เสียดายตังเลยครับ ฟังเพลงได้ดีมากสำหรับผมนะ ลำโพงคอมดอกเล็กๆ มันให้เสียงไม่เต็มห้อง อันนี้ดอกเสียงกลางได้มา 6 นิ้ว

นี่ยังน่าจะขาด สายลำโพงดีๆ น่าจะไปได้ดีกว่านี้อีกนิด

Comment

พูดถึง Enzo600 แล้ว สนใจซับ6นิ้ว อย่างอื่นเดี๋ยวค่อยจูนใหม่ได้ (โมกันบานอีก) ตอนนี้ก็กำลังเล็งลำโพงคอมอยู่รุ่น ซับ 10นิ้ว รองบประมาณออกเดือนหน้า ได้แต่หวังว่างบมาแล้วของจะยังอยู่

ว่าแต่ h200d มันเกินงบที่ตั้งไว้ไปไกลเลยนะนั่น
                      ระวังไปๆมาๆ งบบานไปถึง Swans M50w

Comment

Originally posted by tumd View Post
                        พูดถึง Enzo600 แล้ว สนใจซับ6นิ้ว อย่างอื่นเดี๋ยวค่อยจูนใหม่ได้ (โมกันบานอีก) ตอนนี้ก็กำลังเล็งลำโพงคอมอยู่รุ่น ซับ 10นิ้ว รองบประมาณออกเดือนหน้า ได้แต่หวังว่างบมาแล้วของจะยังอยู่

ว่าแต่ h200d มันเกินงบที่ตั้งไว้ไปไกลเลยนะนั่น
                        ระวังไปๆมาๆ งบบานไปถึง Swans M50w
                        ชอบเหมือนผมเลยครับ เบสอย่างเดียว สำหรับ Enzoo600 ดอก Sat เดี่ยวค่อยเอา Full range ที่มีอยู่เปลี่ยนแทนเอาครับ อิอิ

Comment

Working...
                        X