Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง SB0100 กับออนบอร์ด P5QL-E

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง SB0100 กับออนบอร์ด P5QL-E

ตามหัวข้อเลยครับ ระหว่าง Creative SB0100 กับเสียงออนบอร์ด P5QL-E อันนี้ให้เสียงฟังเพลง+ดูหนังดีกว่าครับ

ผมเห็นออนบอร์ดส่วนใหญ่จะเป็น Realtek ซึ่งสู้ SB0100 ไม่ได้หรอกครับ

Comment

Realtek ALC1200 8 -Channel High-Definition Audio CODEC
      ต่อ S/PDIF น่าจะดีกว่านะ

..
      ผมว่านะ

Comment

ถ้าฟังเพลงแค่ 2.0 2.1 SB0100 เลยครับ

แต่ถ้าคิดจะดูหนัง แปดทิศทางล่ะก็ SB0100 ทำมิได้ครับ
        sigpic
        -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
        -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
        งดแรงชั่วคราว

Comment

SB0100 เสียงดีกว่าครับ ดูหนังก็เสียงดีกว่า แต่ได้แค่ 5.1CH ออนบอร์ดเสียงไม่ดีครับ

Comment

SB0100 ดีกว่าเยอะไม่ว่าจะแบบไหน

Comment

โอเคครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

ออนบอร์ดยากจะสู้ได้ถึงจะแยก CH เยอะกว่าก็เหอะ นอกจะใช้ลำโพง1-2 ร้อย

Comment

SB0100 ราคาประมาณเท่าไหร่ครับผม

Comment

Originally posted by JohJiJun View Post
                    SB0100 ราคาประมาณเท่าไหร่ครับผม
                    700-800 แล้วแต่ตกลง

Comment

บอร์ดลากไกลมั้ย หุหุ นอกเรื่องแล้วตู ผมก็ใช้ SB0100 อยู่ ดีกว่าเยอะ

Comment

Working...
                      X