Announcement

Collapse
No announcement yet.

New !! Dac PCM1754 USB Version

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• New !! Dac PCM1754 USB Version

New !! Dac PCM1754 USB Version All Solid Capacitor
    วอนผู้ใจบุญขอยืม DAC Hi-end ของท่านมาเปรียบเทียบหน่อยครับ เพื่อทำรีวิว
    **ชมรูปกันก่อนนะครับ เดี๋ยวรีวิวตามมา**

24-BIT, 192 kHz SAMPLING ENHANCED MULTI-LEVEL, DELTA-SIGMA,
    AUDIO DIGITAL-TO-ANALOG CONVERTER
    FEATURES
    24-Bit Resolution
    Analog Performance (VCC = 5 V):
    − Dynamic Range: 106 dB
    − SNR: 106 dB, Typical
    − THD+N: 0.002%, Typical
    − Full-Scale Output: 4 V p-p, Typical
    4×/8× Oversampling Digital Filter:
    − Stop-Band Attenuation: –50 dB
    − Pass-Band Ripple: ±0.04 dB
    Sampling Frequency: 5 kHz to 200 kHz
    System Clock: 128 fS, 192 fS, 256 fS, 384 fS,
    512 fS, 768 fS, 1152 fS With Auto Detect
    Software Control (PCM1753, PCM1755):
    − Accepts 16-, 18-, 20-, and 24-Bit Audio
    Formats: Standard, I2S, and Left-Justified
    − Digital Attenuation: 0 dB to –63 dB,
    0.5 dB/Step
    − Digital De-Emphasis
    − Digital Filter Rolloff: Sharp or Slow
    − Soft Mute
    − Zero Flags for Each Output
    − Open-Drain Output Zero Flag (PCM1755)
    Hardware Control (PCM1754):
    − I2S and 16-Bit Word, Right-Justified
    − 44.1 kHz Digital De-Emphasis
    − Soft Mute
    − Zero Flag for L-, R-Channel Common
    Output
    Power Supply: 5-V Single Supply
    Small 16-Lead SSOP Package, Lead-Free
    APPLICATIONS
    A/V Receivers
    DVD Movie Players
    DVD Add-On Cards For High-End PCs
    DVD Audio Players
    HDTV Receivers
    Car Audio Systems
    Other Applications Requiring 24-Bit Audio

หน้าตาที่เสร็จสมบูรณ์

Solid Capacito
    r

USB Interface Chip Burr-Brown PCM2706

หัวใจหลัก Burr-Brown PCM1754 24Bits 192K

Op-amp ถอดเปลี่ยนได้ตามความชอบ (ในที่นี้เลือก OPA2132)

**สำหรับผู้ที่ต้องการจองเดี๋ยวจะเปิดอีกห้องนึงนะครับ**(มีจำนวนจำกัดนะครับ) ราคาราวๆ 2 พันปลายๆครับ

** ใช้สำหรับลำโพงคอมที่มีแอมป์ในตัวหรือแอมป์ขยายภายนอกเท่านั้น
    ** Dac ตัวนี้เป็นแค่ 2CH เหมาะสำหรับการฟังเพลง
    ** คุณภาพของเสียงขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ขยาย หรือตัวลำโพงเองด้วย
    ** Dac ตัวนี้เหมาะสำหรับคนที่ชอบเสียงที่เป็นธรรมชาติ ไม่มีการปรับแต่ง ต้นฉบับมายังไงออกอย่างงั้น
    ** ของทุกชิ้นประกอบ Handmade ทั้งหมด

สอบถามเพิ่มเติมได้ทาง PM
    หรือโทร หรือ MSN.
    1. 081-3724371 ต้อง timespiner2k@hotmail.com
    2. 089-1370314 atom norradach@hotmail.com
    Last edited by timespiner; 14 Sep 2008, 15:08:13.

เจิมครับ

มาเจิมให้ครับ
    เอาวะ เอาเหวย เสร็จสมบูรณ์เมื่อไหร่บอกด้วยนะครับ จะจองสัก 1 ตัว
    Last edited by tenfaces; 14 Sep 2008, 14:29:55.

Comment

รอชมผลงานครับ

ว่าแต่งานนี้จะทำขายอีกหรือเปล่าครับ จะเก็บตังเตรียมซื้อ

Comment

เปิดจองเมื่อไหร่ครับเนี่ย

จะจองซักตัว

อิอิ
        Last edited by space2; 14 Sep 2008, 14:37:22.

Comment

สวยงามมากครับ

Comment

มารอชมผลงานด้วยคน

Comment

อยากจองซักตัว แต่อ่าน spec ไม่เข้าใจครับ มันเป็นแบบ Dual 24/192 และ upsampling หรือเปล่าครับ แล้วก็เปลี่ยน digital input เป็น coaxial ได้หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by karanikov View Post
                อยากจองซักตัว แต่อ่าน spec ไม่เข้าใจครับ มันเป็นแบบ Dual 24/192 และ upsampling หรือเปล่าครับ แล้วก็เปลี่ยน digital input เป็น coaxial ได้หรือเปล่าครับ
                Spec จาก TI มันมาแบบเนี้ยอ่ะครับ ส่วน input ไม่ทำเป็น input แบบอื่นนะครับ

Comment

ท่านใดสนใจมาลองฟังได้ที่บ้านครับ
                  ผมอธิบายไม่ถูก

Comment

รอบนี้มีกล่องสวยๆไหมครับ ว่าจะเอาสักตัว

Comment

ลองเทียบความแตกต่างกับ Sound Blaster Digital Music SX หน่อยซิครับว่าต่างกันยังไงบ้าง

แล้วก็ถ้าให้ดี ผมอยากให้ลองเทียบกับ BenchMark DAC1 USB ว่าใกล้เคียงในเรื่องใด เหนือกว่าในเรื่องใด และด้อยกว่าในเรื่องใด

และที่สำคัญราคาครับ

Comment

Originally posted by ARES View Post
                        ลองเทียบความแตกต่างกับ Sound Blaster Digital Music SX หน่อยซิครับว่าต่างกันยังไงบ้าง

แล้วก็ถ้าให้ดี ผมอยากให้ลองเทียบกับ BenchMark DAC1 USB ว่าใกล้เคียงในเรื่องใด เหนือกว่าในเรื่องใด และด้อยกว่าในเรื่องใด

และที่สำคัญราคาครับ
                        ท่านใดมีเอามาให้ผมยืมลองหน่อยครับ แล้วมาฟังด้วยัวเองที่บ้านเลย

Comment

ในรูปนี่คือตัวต้นแบบใช่มั้ยครับ

แล้ว C ตัว ที่ สีเหลืองๆ ข้างกระป๋องนั่นเขาเรียกว่า ประเภทอารัยหรอครับ ไมก้าหรือป่าว

R เลือกแบบ ความผิดพลาดต่ำด้วยแฮะ 5 แถว ปกติ แบบ สำเร็จรูปราคา มาตรฐานเขาใช้แค่ 4 แถว เองง่ะ อยากลองฟังมั่งจังเลย

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                            ในรูปนี่คือตัวต้นแบบใช่มั้ยครับ

แล้ว C ตัว ที่ สีเหลืองๆ ข้างกระป๋องนั่นเขาเรียกว่า ประเภทอารัยหรอครับ ไมก้าหรือป่าว

R เลือกแบบ ความผิดพลาดต่ำด้วยแฮะ 5 แถว ปกติ แบบ สำเร็จรูปราคา มาตรฐานเขาใช้แค่ 4 แถว เองง่ะ อยากลองฟังมั่งจังเลย
                            ซีแทนทารั่มครับ เป็นซีที่นิยมใช้ในเครื่องเสียงไฮเอนต์ ตัวนี้เป็นตัวที่ทำขายเลยครับ

Comment

BenchMark DAC1 USB อยากให้ยืมเหมือนกันแต่ไม่มีให้ยืมเนี่ยแหละครับปัญหา ไม่รู้จะหาเงินที่ไหนไปซื้อ อิอิ

ยังไงลองเทียบกับ Sound Blaster Digital Music SX ก็ได้ครับน่าจะหาฟังง่าย

รุ่นก่อนเห็นคนเทียบกันว่าสูสีกับ Sound Blaster Digital Music SX ต่างกันเรื่องแนวเสียงนิดหน่อย

รุ่นนี้ก็น่าจะเหนือกว่า Sound Blaster Digital Music SX แล้วสิเนี่ย

แล้วราคาอ่ะครับจะอยู่ช่วงไหน

Comment

Working...
                              X