Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ใช้ Z-5500 อยู่จะคุ้มมั๊ยครับถ้าจะเปลี่ยนเป็น HTIB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ใช้ Z-5500 อยู่จะคุ้มมั๊ยครับถ้าจะเปลี่ยนเป็น HTIB

ตอนนี้ใช้ Z-5500 กับ HT Omega Claro+ และ X-Fi Elite Pro จะคุ้มมั๊ยครับถ้าจะเปลี่ยนเป็น HTIB (Home Theater in the box)

ตอนนี้ ที่ดูๆ ไว้มีสามรุ่นคือ

Harman Kardon HKTS 11 รายละเอียด

http://www.harmankardon.com/specific...11/230&sType=C

Onkyo HT-S3105

http://www.eu.onkyo.com/products/pro...8_6277988.html

Onkyo HT-S5105

http://www.eu.onkyo.com/products/pro...8_6278292.html

หรือใช้ Z-5500 ไม่ต้องเปลี่ยนดีครับ เพราะตอนนี้ เสียงมันก็ดี แต่มันยังไม่ใช่

ตัว Harman Kardon นี่ต้องซื้อ แอมป์มาเพิ่มมั๊ยครับ หรือซื้อแค่ AVR ก็พอครับ

คือผมไม่มีความรู้เรื่อง เครื่องเสียงบ้านเลย แต่อยากจะเปลี่ยนจาก ลำโพงคอมไปเป็นลำโพงบ้าน แล้วครับ แต่ยังขาดความรู้ อยากจะซื้อเป็นชุดแรกเริ่มนะครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by terquila; 6 Dec 2008, 19:53:54.

อาจจะขัดกะคนอื่น แต่ผม่ว่าไม่คุ้มครับ ตอนนี้อยากกลับไปเล่นลำโพงคอมแล้ว 555
    (เดิมใช้ G500+DDTS-100 ตอนนี้ใช้ Onkyo 606+Bose AM6 ผมว่ามันก็ไม่ได้ต่าง คุ้มกะจำนวนเงินที่เสียไปเท่าไรเลย ถึงจะเป็นพวก quintetIII+sub10 ก็เถอะ แต่ก็เฉพาะความคิดผมกับเพื่อนนะคาบ)

Comment

Originally posted by b_ambee View Post
      อาจจะขัดกะคนอื่น แต่ผม่ว่าไม่คุ้มครับ ตอนนี้อยากกลับไปเล่นลำโพงคอมแล้ว 555
      (เดิมใช้ G500+DDTS-100 ตอนนี้ใช้ Onkyo 606+Bose AM6 ผมว่ามันก็ไม่ได้ต่าง คุ้มกะจำนวนเงินที่เสียไปเท่าไรเลย ถึงจะเป็นพวก quintetIII+sub10 ก็เถอะ แต่ก็เฉพาะความคิดผมกับเพื่อนนะคาบ)
      อ้าวไปเล่น Bose AM6 แล้วหรอครับท่าน

Comment

5105 ฟังเพลงดูหนังดีกว่า ครับ z5500 เสียงไม่ค่อยแจ่ม

Comment

ขอบคุณมากครับทุกความคิดเห็น แต่ก็ยังเลือกไม่ถูกอยู่ดี มีท่านไหนพอมีประสบการณ์ มาแบ่งปันอีกมั๊ยครับ

Comment

Pioneer HTP-LX70

More.....

Comment

Originally posted by tar View Post

ราคามันโหดเกินไปอะครับ ไม่ไหว

Comment

ผมก็ใช้อยู่ z5500 แต่ถ้าจะเปลี่ยน ผมคงไม่มองพวก HTIB แล้วอะคับ เหตุผลมันไม่ได้ต่างกันมากนัก ยิ่งถ้าท่านเปิดหนังผ่านทางคอมเป็นหลักแบบผม ตอนนี้เก็บสตางค์อยู่คับ รอเล่นแบบแยกชิ้นดีกว่า เสียงที่ได้จะได้แตกต่างกันหน่อย ยกเว้นว่าท่านเปิดจากแผ่น dvd อันนี้ก็ต้องแล้วแต่ท่านแล้วหละคับ ตอนนี้ HTIB หลายๆตัวมีวงจร upscale 1080P ด้วยยิ่งน่าสนใจเข้าไปอีกถ้าไม่มีตัวที่ทำได้อยู่แล้ว ท่านต้องชั่ง นน เอาเองแล้วหละคับ

Comment

ขอบคุณมากครับ ถ้าผมจะไม่ใช้ดูกับทีวีละครับ คือใช้กับคอม ควรซื้อ AVR หรือ Amp มาใช้มั๊ยครับ หรือต่อเข้ากับ ซาวการ์ดได้เลย ผมหมายถึง HKTS-11 ส่วนแยกชิ้นนั้นน่าสนใจมากครับ แต่ราคามันแพงมากครับ ด้วยงบผมที่จำกัด อยากจะลองชุดนี้ก่อนแล้วค่อยปรับเปลี่ยนเอานะครับ

Comment

Working...
                  X