Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นที่สายHDMI,คอมพิวเตอร์,Port HDMI,TV หรืออะไรหรอครับ?????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นที่สายHDMI,คอมพิวเตอร์,Port HDMI,TV หรืออะไรหรอครับ?????

เริ่มจากเมื่อวานนะครับ ผมต่อคอมเข้ากับทีวีด้วยสายHDMIแล้วพอดูไปได้สักพักจอก็ติดๆดับๆอ่ะครับ แล้วพอมาวันนี้ พอผมต่อสายHDMIเข้าไปแปปเดียวเท่านั้นจอก็กลายเป็นสีชมพูทั้งจอเลยครับ ผมอยากทราบว่าสาเหตุมันเกิดจากอะไรกันแน่อ่ะครับ เป็นที่สายHDMI,คอมพิวเตอร์,Port HDMI,TV หรืออย่างอื่นครับ โทษทีนะครับทีไม่มีรูปมาประกอบด้วย

อาการนี้ สงสัยที่สายก่อนเลยครับ

ถ้ามีสายอีกเส้นลองเอามาเปลี่ยนดูก่อน หรือลองสลับหัวท้ายดู

Comment

Working...
    X