Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพลงที่ใช้เทสเครื่องเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพลงที่ใช้เทสเครื่องเสียง

เป็นชื่อเพลงที่หาได้ใน youtube ก็ได้ครับ

กาโวกาโวกาโว

Comment

เพลงที่เราชอบครับ
      เพราะมันจะเป็นเพลงที่ฟังบ่อยถ้าเราชอบในเสียงเพลงที่เราชอบกับชุดที่เรามีมันจะฟินนนนนนน !!!

Comment

https://www.youtube.com/watch?v=_lmXi1y1fzs
        ผมชอบฟังอันนี้

Comment

ชอบเพลงใหนก็ไช้เพลงนั้น เพราะเราฟังมันบ่อย เสียงอะไรหายไป บางไป หรือเด่นขึ้นมา เราจะรู้ในทันที

แล้วสามารถเอาไปอ้างอิงใด้ทันทีว่าจะชอบ(ซื้อ)หรือไม่ชอบ รวมไปถึงวิเคราะห์แนวเสียงที่อาจจะเป็นไปใด้หลังเบิร์น

Comment

ลองเพลงอ้างอิงผมแล้วกันไม่เหมือนชาวบ้านเขานะผมไม่ชอบฟังAudiophile จัดๆด้วยสิ

Comment

ผมชอบเพลงนี้ ความหมายดีครับ
              BORKED

Comment

พูดถึงเพลงทดสอบ...นึกถึงเพลงเก่าๆ
                อย่าง รำวงสาวบ้านแต้
                สมัยก่อน ...โดยส่วนใหญ่..จะเล่นทั้งวง ใช้ไมค์ตัวเดียวบันทึกเสียง
                แต่กลับมีการโยนเสียง ซ้าย-ขวา ชัดเจน
                เสียงผู้ชายอยู่ฝั่ง...เสียงผู้หญิงอยู่ฝั่ง
                เหมือนกลับการมิคเสียงสมัยใหม่เลย ที่เล่นโยนเสียงขวา
                อย่าง อกข้างซ้าย-โมทีฟ นี่มิคเสียงร้อง ซ้ายขวาชัดเจนเลย
                ใบหูข้างซ้าย-ออกลำโพงซ้าย
                ใบหูข้างขวา-ออกลำโพงขวา

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                  พูดถึงเพลงทดสอบ...นึกถึงเพลงเก่าๆ
                  อย่าง รำวงสาวบ้านแต้
                  สมัยก่อน ...โดยส่วนใหญ่..จะเล่นทั้งวง ใช้ไมค์ตัวเดียวบันทึกเสียง
                  แต่กลับมีการโยนเสียง ซ้าย-ขวา ชัดเจน
                  เสียงผู้ชายอยู่ฝั่ง...เสียงผู้หญิงอยู่ฝั่ง
                  เหมือนกลับการมิคเสียงสมัยใหม่เลย ที่เล่นโยนเสียงขวา
                  อย่าง อกข้างซ้าย-โมทีฟ นี่มิคเสียงร้อง ซ้ายขวาชัดเจนเลย
                  ใบหูข้างซ้าย-ออกลำโพงซ้าย
                  ใบหูข้างขวา-ออกลำโพงขวา
                  แปะให้ครับ

http://youtu.be/a7c78c9ulHA

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับผม

Comment

Originally posted by _iNdYbOy_ View Post
                      แปะให้ครับ

http://youtu.be/a7c78c9ulHA
                      ขอบคุณครับ..

Comment

Comment

Comment

ปกติผมใช้ เพลงแนวที่ชอบฟัง,ฟังบ่อยๆ นี่ละครับ รวมถึงเพลงที่เค้านิยมนำมาเบรินกันที่เป็นเพลงนะครับ ไม่ใช่เสียงแปลกๆ

แล้วก็มีของ Taylor Swift อีกสองเพลงอันนี้แนะนำครับ กลางสูง-กลางต่ำ ค่อนข้างเยอะ

Fifteen อัลบั้ม Fearless กับ All Too Well อัลบั้ม Red

Comment

ผมชอบเพลงร้องแนวยุค 90's อ่ะครับ

Comment

Working...
                              X